ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สายพระโพธิสัตว์ที่ร่วมบารมีกันมา จิตโพธิญาณท่านมักจะถึงกันเสมอ

[คัดลอกลิงก์]
กราบหลวงปู่ชื่นและหลวงปู่ทวดครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-19 06:40
กราบหลวงปู่ชื่นและหลวงปู่ทวดครับ

เราเองมักไม่ทราบที่มาที่ไปของสรรพสิ่งที่เราได้เรียนรู้ สิ่งที่หยั่งรากลึกอยู่ในจิตมานับชาติมิถ้วน  ไม่มีคำอธิบายได้   จนเมื่อถึงวาระแห่งกาล ที่ต้องใช้ โอกาสเปิด การได้มาชุมนุมกัน ร่วมงานร่วมมือร่วมใจร่วมกำลัง เพื่อพุทธวิถี หรือโพธิ์ญาณ  จะดึงดูดเราเข้ามาเป็นกลุ่มก้อนหมู่คณะ
สาธุครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-21 11:29

เรื่องนี้ขอยอมรับว่าจริง....

ภพชาติที่พบกัน หลายคนร่วมบุญกันมา บางคนเป็นญาติกันมา บางคนเป็นศัตรู .....
ภพชาติปัจจุบัน หากยังไม่เกิดเป็นมนุษย์ บางก็ยังคงติดตามดูแลกัน....

เรื่องเล่าที่จังหวัดสตูลครับ วันนึ่งมีฝูงคนรุ่มล้อมหน้าศาลเจ้าเจ้าแม่ทับทิม เนื่องจากมีการอันเชิญมาเข้าทรง ปรากฎว่าไม่มีวี่แววของเจ้าแม่เข้าทรงร่างทรง มีผู้มีวิชาท่านหนึ่งอยู่ในกลุ่มคนดู เมื่อเห็นเช่นนั้น ก็บอกให้ผู้ชราที่มาด้วยกันซึ่งมีความรู้ลองเชิญดู ปรากฎว่า เจ้าแม่ทับทิมเข้าทรง หลายคนจะสอบถามขอหวย เจ้าแม่ทับทิมในร่างทรง ท่านบอกว่า ที่มาไม่ใช่มาคุยกับอีกุ้งอีปลา ทีมานี้เพราะหลานเชิญมาจึงมา ผู้ชราจึงสอบถามหวย เจ้าแม่ทับทิมจึงถามว่า หลานเห็นพ่อมาหรือไม่ ผู้ชราบอกว่า ไม่มา แล้วแม่มากี่คน ผู้ชราบอกว่า มา 3 คน พร้อมคนรับใช้ 2 คน เจ้าแม่ทับทิมบอกว่า ถ้าอย่างนั้น แม่ไปแล้ว ท่านก็ออกจากร่าง ทุกคนงงไม่มีใครซื้อหวย ปรากฎว่า ออก 130 ผู้ชราบอกว่า ชาติหนึ่งท่านเกิดเป็นหลานของเจ้าแม่ทับทิม เจ้าแม่ทับทิมมีเชื้อสายกษัตริย์ ท่านจะถือตน ด้วยภพที่มีความสัมพันธ์กัน เมื่อผู้ชราเรียกหาจึงมาหา

ผู้ที่พบกับพระองค์ใดได้ มักจะมีความสัมพันธ์กันในชาติภพอื่นจริงดังว่าครับ

ผมเองก็คงเป็นผู้หนึ่งที่น่าจะเคยบวชในพุทธศาสนา เพราะรับรู้หลายเรื่องเกี่ยวกับเรื่องนี้ แม่ผมเล่าว่า ท่านได้ขอผมจากพระพวยที่พระมหาธาตุเมื่องนครศรีธรรมราช แม่ผมฝันว่า เดินเข้าในพระมหาธาตุฯ และเดินเข้าโบสถ์ มีพระองค์หนึ่งนั่งอยู่ที่หน้าพระประธาน ท่านเห็นพระเป็นเหรียญติดนิ้วมา จึงถวายพระองค์นั้น พระในฝันถามท่านว่า ไม่เอาหรือ นี้เป็นสมเด็จเจ้าพระยามหานคร แม่ก็นึกเสียดายจึงรับกลับมา (ปล. ขณะนั้นแม่ผมบอกว่าจะทำแท้งเพราะโกรธกับพ่อ) หลังจากนั้นแม่ผมเล่าว่าฝันเห็นแต่พระพุทธรูป ก่อนผมเกิด 3 วัน แม่ผมฝันว่าไปวัดร้างมีต้นไม้ใหญ่และมีพระองค์หนึ่งผิวดำมากยืนอยู่และยิ้มให้ ผมเกิดมาแม่บอกว่าหน้าเหมือนพระองค์ในฝันแต่ผิวผมไม่ดำ ผู้ชราที่มีความรู้ด้านใสยศาสตร์มาเยี่ยมแม่ที่โรงพยาบาล ท่านมองผมแล้วบอกแม่ว่า เด็กคนนี้ชาติก่อนเป็นพระ ไม่ใช่คนไทยเป็นคนอินเดีย ท่านดูจากนามธรรมที่ดูแลร่าง แม่ผมก็ฟังและจำไว้ หลังผมเกิดแม่นำไปให้พระดูดวง พระโบราณท่านบอกว่า ผมเกิดภายใต้ดวงจักรพรรดิ์.....งงครับ ....ปัจจุบันรู้แล้วว่า ...คือ ดวงข้าราชการ (ผมรับราชการอยู่) 5555 ทุกอย่างก็มีบุญสัมพันธ์กันมาก่อน ที่เราๆ มาคุยกันก็เพราะบุญเก่าเคยเจอกันครับ หลายๆเรื่องที่ผมได้รับรู้เกี่ยวกับพระเกี่ยวกับการปฏิบัติของพระ ก็น่าจะเป็นบุญเก่าเช่นกัน

หลวงปู่ชื่นท่านพบหลวงพ่อทวดก็เป็นเพราะภพชาตสัมพันธ์กัน ...ขอบคุณครับ
หลวงปู่ท่านเป็นสายโพธิญาณไม่ผิดแน่ครับ

ส่วนเรื่องชาติภพผมก็เชื่อเรื่องบุพกรรมสัมพันธ์กันมาครับ

แต่มีผู้ใหญ่ท่านนึง แกได้ระดับญาณที่สูงพอตัว เคยสอนว่า

"ชาติก่อนเป็นใครมาไม่สำคัญเท่าชาตินี้ เราจะทำตัวเราให้เป็นอะไรในชาติหน้า"

ดีใจที่ได้ร่วมบุญต่างๆ กับ คศช และ ดีใจที่เกิดใต้พระพุทธศาสนาและมีใจศรัทธาครับ

พระพิมพ์หลวงปู่ทวดชุดนี้ อาจารย์นำไปเสกถึงวัดช้างไห้ หน้าสถูปหลวงปู่ทวด

สาธุครับ บารมีหลวงปู่ชื่น บารมีหลวงปู่ทวด องค์พระโพธิสัตว์ทั้ง 2 กราบ กราบ กราบ
พระเครื่องชุดนี้มีปาฏิหาริย์ เกิดขึ้นมากมายตั้งแต่พุทธาภิเษก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้