ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6161
ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> อมตะวาจา " ใครเป็นศิษย์..นี่ นี่..ไม่ให้อดหรอก " <<

[คัดลอกลิงก์]
" ใครเป็นศิษย์..นี่   นี่..ไม่ให้อดหรอก "
เรื่องโดย อาจารย์สรายุทธ

วันนั้นท่านพูดประโยค  นี้..ที่วัดเจดีย์งาม อ.ฝาง ซึ่งทางวัดได้มานิมนต์หลวงปู่ชื่นไปปลุกเสกวัตถุมงคล เป็นงานเฉลิมฉลองพระอุโบสถ (ถ้าจำไม่ผิด) ทางวัดได้จัดงาน 7 วัน 7 คืน มีการแสดงศิลปวัฒนธรรมแบบ ล้านนา และมีคณะฟ้อนรำ สาวงาม จากเชียงตุง ประเทศพม่า ซึ่งการแสดงเช่นนี้ผมไม่เคยชมมาก่อน  ผมก็..เลย  ขอหลวงปู่ไปชมบ้าง !  แอบหลวงปู่ไปชมบ้าง !  เวลาผมหายไปนาน ๆ

หลวงปู่ท่านก็จะให้กรรมการวัด ประกาศออกไมค์ว่า  " ศิษย์หลวงปู่ชื่นมาพบหลวงปู่ชื่น..ด่วน.!! " ผมเองก็กำลังชมสาวงามจากพม่า  ฟ้อนรำอยู่ด้วยอาการ    เมื่อได้ยินประกาศเช่นนั้นก็ตกใจนึกว่าท่านเป็นอะไร  รีบ ไปหาหลวงปู่ซิครับเมื่อเห็นหน้าหลวงปู่ประโยคแรกที่ท่านทักคือ  " กินข้าว..ยัง " ทานแล้วครับ หลวงปู่มีธุระอะไรหรือเปล่าครับ?  ไม่มี ..ดอก!!  หลวงปู่ตอบ   ถ้าไม่มีอะไร ผมขอตัวไปชมการแสดงต่อนะ..ครับ ท่านพยักหน้า  ผมก็รีบกับไปที่แสดงทันที เพราะกำลัง..ง..ง..ง ขณะที่ชมกำลัง เพลิน..น..น..น

"ศิษย์หลวงปู่ชื่นโปรดทราบๆ มาพบหลวงปู่ ด่วน "

ผมก็..  รีบ.บ.บ.บ.  ไปหาหลวงปู่ทันที   เมื่อพบหน้าท่าน  "หิวข้าว..ยัง"  ยังครับหลวงปู่ แล้วหลวงปู่ต้องการหรือขาดเหลืออะไรหรือเปล่า ครับ ?   ไม่..!  หลวงปู่ตอบ  ถ้าไม่มีอะไร  ผมขอตัวไปชมการแสดงต่อ   นะครับ ท่านพยัก..!  ผมก็..รีบ เเจ้น..น..น..น  ไปทีงานแสดงต่อ เพราะกำลัง..ง..ง..ง   ขณะที่กำลังชมเพลิน..น..น..น..น..น.

"ศิษย์หลวงปู่ชื่นโปรดทราบๆ มาพบหลวงปู่  ด่วน"

เป็นเช่นนี้ ตลอดวันหนึ่งเกือบ 10 ครั้ง ตลอดทั้ง  7  วัน  (ถ้าไม่ถามว่ากินข้าว...ยังก็ถามว่าหิวข้าว...ยัง)วันสุดท้ายก่อนจะกลับหลวงปู่ชื่นท่านพูดพร้อมกลับชี้นิ้วมาที่ตัวท่านว่า "ใครเป็นศิษย์นี่   นี่ไม่ให้อดหรอก!" เรื่องราวของหลวงปู่ที่วัดเจดีย์งาม ยังมีอีกมากไม่ว่าจะเรื่องห้ามฝน ลงธนูมือให้ศิษย์  ฯลฯ

กระทู้เก่า จักรเพชร

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ไปสำนักก็ไม่อดคร๊าบ ถามเจ้าวุ่น ทั่วมอ ได้
วลีนี้ มาจากคำบอกเล่าของอาจารย์สรายุทธ

ปันจุบัน คนมีนำไปใช้กันกระจาย
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 10:37
วลีนี้ มาจากคำบอกเล่าของอาจารย์สรายุทธ

ปันจุบัน คนม ...

555 ต้องเรียกว่า ไม่มีคนลอกแสดงว่าไม่ดัง
จังดี ดีจริง จึงมีคนลอกเลียน นะครับ

ผู้ศรัทธาใหม่ๆ ถ้ามีโอกาสเข้ามาที่สำนัก พบปะพูดคุยกับพี่ๆ น้องๆ ก็ดีครับ จะได้รับข้อมูลความรู้ดีๆ กลับไปอีกมากหลาย

ติดตามในบ้านจอมพระของหลวงปู่หลังนี้ก็เช่นกัน ความรู้และข้อเท็จจริงหลายอย่าง รวบรวมจากศิษย์และผู้ศรัทธาหลวงปู่อย่างแท้จริงครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 11:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 10:43
555 ต้องเรียกว่า ไม่มีคนลอกแสดงว่าไม่ดัง
จังดี ดีจริ ...

เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อยากฟังต่อ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 01:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คงอีกไม่นานอมตแห่งวาจาต่อไปคงเป็น....

หลวงปู่ชื่นท่านได้พูดขึ้นมาว่า..

สิ่งที่ไม่เคยเห็น อย่างคิดว่ามันไม่มีอยู่จริง
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-3 01:51
คงอีกไม่นานอมตแห่งวาจาต่อไปคงเป็น....

หลวงปู่ชื่นท่า ...

อันนั้นเค้าเรียก รู้ๆ กันอยู่ เจอเอง เห็นเอง ลองเอง 555
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 13:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-3 09:58
อันนั้นเค้าเรียก รู้ๆ กันอยู่ เจอเอง เห็นเอง ลองเอง  ...

แล้วทำไมเมื่อวานไม่ไปลองกับเค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้