ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลิกเล่นสายพราย

[คัดลอกลิงก์]
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-7-23 10:12
มีคนรู้จัก เสียชีวิต แบบฉับพลัน ที่ไม่ใช่หัวใจวาย อาการเสียชีวิตแปลกมากครับ

Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-7-23 10:12
มีคนรู้จัก เสียชีวิต แบบฉับพลัน ที่ไม่ใช่หัวใจวาย อาการเสียชีวิตแปลกมากครับ

เล่าต่อเล่าต่อ บางสายเห็นว่าพรายมานอนด้วยประจำ อยากเจอจริ๊ง
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-23 23:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-23 22:23
เล่าต่อเล่าต่อ บางสายเห็นว่าพรายมานอนด้วยประจำ อยากเจอจริ๊ง

เขาเล่าว่า  มี ญ มานั่งเล่นที่ชิงช้า รอเขากลับบ้านก็มี คือเขาไปทำงาน วันนั้นกลับค่ำ ตอนเย็นเพื่อนกลับมาก่อนเห็น  ญ แปลกหน้าจึงเขาไปถาม ว่า มาหาใคร ญ คนนั้น บอกว่า มาอยู่กับพี่...แต่เขายังไม่กลับ เลยมานั่งคอย  แต่พอพี่...เขากลับมาเพื่อนเขาแซวว่า เอา ญ มาอยู่ไม่บอกเลย พี่...เขาก็บอกว่าเปล่า
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-23 23:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนพรายมานอนด้วย ขนาดผมซื้อมาขายไป บางองค์รอส่ง ผมยังฝันเลย
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-7-23 23:15
ส่วนพรายมานอนด้วย ขนาดผมซื้อมาขายไป บางองค์รอส่ง ผมยังฝันเลย

ฝันว่า..
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-24 08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-7-24 08:47

ฝันว่า xxx ครับ ทุกครั้งที่ของใหม่ๆเข้ามา
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-24 11:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-7-24 11:34

เจอมากับตัวก็มี จำฝังใจ
วันนั้นจำได้ดี กลับบ้านมามืดมาก  ลืมถอดสร้อยไว้ที่หิ้งบูชา ทำโน้นทำนี่ ดึกๆ หิวน้ำ ลงไปกินน้ำ มองลงจากบันได เห็นเป็น ญ ผมยาวนั่งอยู่ในห้องดูทีวี เราก็ใจดีสู้เสือ ลงไปดื่มน้ำแล้วก็คิดทักทายในใจว่า พี่พรายใช่ไหม มาทำอะไร ผมมากินนำ นั่งเฝ้าบ้านให้ใข่ไหม ดื่มน้ำเสร็จ ขึ้นบันไดพอหันหลังให้ รู้สึกเหมือนลมพัดวูบ เย็นสันหลังวาบๆ เหมือนมีใครมากอดเราข้างหลัง เพราะรู้สึกหนักแล้วเซถอยหลังทันที แต่ไม่ตกบันได และก็ ได้ยินเสียงกระซิบข้างหู เหมือนลอยตามลมมา แล้วบอกว่า ล้อเล่น นี่ก็ผ่านมานานแล้วยังขนลุกไม่หาย  ตั้งแต่นั้นมาจากไม่เคยกลัวผี ก็กลัวเป็นชีวิตจิตใจเลย
      ต่อมามาคนมาขอเช่าต่อ ผมก็ปล่อยไป แต่คืนนั้นผมไม่สามารถนอนที่ห้องได้เลย เสียงสิ่งของทุกอย่างในห้องราวกับมีชีวิต ไม่ว่าจะขวดน้ำดังลั่นทั้งคืน เสียงคลิบหนีบกระดาษตกพื้นหรือกระแทกฝา เสียงขย้ำกระดาษ เสียงคนลุกนั่งเก้าอี้ มีตลอดคืน จนทนไมไหวกลัวมาก เลยต้องไปนอนที่อื่น  รุ่งเช้ามาปรึกษาพี่คนหนึ่ง เขาบอกว่า ให้จุดธูปบอกเลย ว่า เราเลี้ยงไม่ไหวแล้ว มีคนที่มีบารมีมีบุญ เขาจะเลี้ยงดูเป็นอย่างดี แล้วขอขมาว่า เราไม่ได้ทอ้งขว้างนะ แต่อยู่กับเราไปเธอจะลำบาก  ประมาณนี้ครับ  พอเลิกเล่นสายพรายก็มาพบอาจารย์พอดี โชคดีที่หลุดจากสายพรายมาได้
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 08:46
ฝันว่า xxx ครับ ทุกครั้งที่ของใหม่ๆเข้ามา

น่าจะเข้าฝันพี่เมธบ้าง อยากรู้ว่าพี่เมธแกจะทำอย่างไร
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-24 11:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 11:42
น่าจะเข้าฝันพี่เมธบ้าง อยากรู้ว่าพี่เมธแกจะทำอย่างไร

พี่เมธ จะไม่ทำอะไร เพราะคาดว่า พี่เมธบางอย่างก็ ทำไม่เป็น
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 11:46
พี่เมธ จะไม่ทำอะไร เพราะคาดว่า พี่เมธบางอย่างก็ ทำไม่เป็น

มีอะไรบ้างน่อ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้