ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลิกเล่นสายพราย

[คัดลอกลิงก์]
มีพรายสาวๆสวยๆเอามาไว้ที่ผมได้นะครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-24 22:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-6-24 22:58
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2015-6-24 21:08
มีพรายสาวๆสวยๆเอามาไว้ที่ผมได้นะครับ

ไม่กลัวว่า เขาจะไปทะเลาะกับพี่กุ้ง เพื่อแย่งพี่ตี๋เหรอ  ไหนจะแม่ค้าขายกระเทียมโทนอีก  เยอะไปหมดจำไม่ไหว
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2015-6-24 21:08

เดี๋ยวแม่กุ้งงอนนะ เก็บเนื้อพรายบายนไปตั้งหลายองค์
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-23 16:29
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำครับ  สรุปส่งให้เขาร่วมบุญกับหลวงปู่ครับ

ดีแล้ว อาจารย์เคยบอกว่า ไหว้พระ บูชาเทพ ดีกว่า
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-24 22:57
ไม่กลัวว่า เขาจะไปทะเลาะกับพี่กุ้ง เพื่อแย่งพี่ตี๋ ...

ไม่กลัวครับ อยู่กันเยอะๆช่วยกันทำมาหากิน

เคยได้ยินว่า สายพรายนี่น่ากลัวนัก เคยมีคนผิดใจกับพราย ขนาดเอาไปลอยแม่น้ำแล้วยังไม่ไปเลย ต้องเอาพระมาสวดไล่ในบ้าน

จะเล่นจะหา ระวังกันด้วยนะครับ

ที่สุดแล้วอยู่ที่การผูกมิตรนะนี่ ผมว่า
คนชอบเล่นสายพรายแบบแรงๆไงก็ศึกษาคาถาอาคมไว้บางก็ดีนะครับ...

เปนรูปที่ใช้เปรียบเทียบกับการเล่นสายพรายได้เข้าใจมากๆครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-23 10:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 06:50
เคยได้ยินว่า สายพรายนี่น่ากลัวนัก เคยมีคนผิดใจกับพร ...

มีคนรู้จัก เสียชีวิต แบบฉับพลัน ที่ไม่ใช่หัวใจวาย อาการเสียชีวิตแปลกมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้