ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 20843
ตอบกลับ: 111
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตซีเปีย ๒ <<

[คัดลอกลิงก์]
ล็อกเก็ตซีเปีย ๒ ที่ระลึกงานไหว้ครู ๒๕๕๘

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
>>>ล็อกเก็ตซีเปีย 2 หลวงปู่ชื่น<<<
         ที่ระลึกงานไหว้ครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ประจำปี 2558  จัดสร้างโดยอ.สรายุทธ  เพื่อให้สานุศิษย์  ได้ระลึกนึกถึง  ครูบาอาจารย์ พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ด้านหน้ารูปหลวงปู่ชื่นถือเศรียร์องค์ครูพ่อปู่ฤาษี  ด้านหลังอุดมวลสาร ศักดิ์สิทธ์  ของหลวงปู่ชื่นและมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายที่  อ.สรายุทธ เสาะแสวงหามาเก็บไว้เพื่อ  จัดสร้างวัตถุมงคลต่างๆ  ของพำนักติคญาโณ   ผสมลงไปด้วย อีกทั้งยังฝัง ตะกรุดนะผ่านด่าน  และ นะร่มเย็น แร่โครตเศรษฐี  ซึ่งเหล่าสานุศิษย์ต่างก็ทราบถึงอิทธิคุณ  ที่ประสปพบเจอกับตัวเองกันมาแล้ว  ว่าเด็ดแค่ไหน พอทราบข่าวว่ามีฝังในล๊อคเก็ตรุ่นนี้ด้วย  
(ในหน้าเวปฯบ้านจอมพระ)ต่างขอสั่งจองตั้งแต่ยังไม่ถึงวันพิธี รุ่นที่ฝั่งพระนาคปรกหมดไปอย่างรวดเร็ว พระนาคปรกทำจากผงมวลสารหลวงปู่ชื่นแท้ๆ  ที่พอได้ยินต้อง  รีบแย่งกันเช่าบูชาก่อนที่จะหมดไป  พำนักนี้...มีดีมากกว่า  “ความขลัง” สมชื่อจริงๆ  

อุดผงมวลสารหลัก
1.ผงขุนแผนแสนตรีเวทย์
2.ผงว่านสัมพันตึง
3.ผงอาถรรพ์ธม (พระแตกหักทุกรุ่นของหลวงปู่)
4.ผงมวลสารหลวงปู่ชื่น
5.ผงพระแตกหักหลวงปู่เล็ก วัดบ้านหนอง
6.ผงใบโพธิ์หลวงปู่ชู วัดหินเหล็กไฟ
7.ผงว่านพระอาจารย์โทนวัดวังโพรงเข้
ฝังตะกรุดนะร่มเย็น+ ตะกรุดผ่านด่านยักษ์
ฝังแร่เศรษฐี จากเมืองกาญจน์

จำนวนจัดสร้าง
องค์ครู๒ องค์  ฝั่งพิเศษ(ตามรูป)
กรรมการ๖๖ องค์ ฝั่งนาคปรก+พระธาตุข้าวบิณฑ์
ธรรมดา๑๕๔ องค์
(สถานะโชว์)
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปบ้านจอมพระ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-11 12:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รำลึกบูชาครู

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
อยากได้เร็วๆๆ จะบูชาคู่ล็อกเก็ตนารทะ ของอาจารย์
สุดยอด อยากได้เร็วๆ เหมือนกันครับผม

รอห้อยบูชาคู่กับล็อกเก็ตอาจารย์
เป็นชุดเข้ากับล้อกเก็ตเพชรกลับ ล้อกเก็ตนารทะ แล้วก็ล้ิกเก็ตซีเปีย๒ รึเปล่าคับ
พุทธคุณครบพอดีเยย ปกป้องปัดเป่าสิ่งไม่ดี คุ้มครองป้องกัน มหาลาภ มหาสเน่ห์ ผู้คนยำเกรง
ไรงี้ ล้างสร้อยรอครับ
อยากได้แล้วครับ
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 09:38
เป็นชุดเข้ากับล้อกเก็ตเพชรกลับ ล้อกเก็ตนารทะ แล้วก็ ...

ถูกต้อง ถูกใจที่สุดเลยครับ
รู้กันไหมครับ ว่าพระผงพิมพ์ นาคปรก เนื้อน้ำตาล กับเนื้อขาว

เป็นผงมวลสารอะไร

หุหุ ขอบอกเลยว่า  ผ่านงานไหว้ครู ไปแล้วมีเงินก็จะหาบูชากันยากครับ

รอไปเฉลยกันตอนงานไหว้ครูดีกว่าครับ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 00:05
รู้กันไหมครับ ว่าพระผงพิมพ์ นาคปรก เนื้อน้ำตาล กับเน ...

อะไรหน่อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้