ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2482
ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่อยู่กับลูกหลานตลอดเวลา

[คัดลอกลิงก์]
ขอเล่าประสบการณ์ครับ หลายวันก่อนมีเรื่องเครียดมากเกี่ยวกับเรียนที่มหาลัยครับ วิชานี้เป็นวิชาของสาขาเลยถ้าไม่ผ่านติดเอฟจะต้องเรียนเพิ่มอีกหนึ่งปีครับจะไม่จบตามเกณฑ์ผมนี่เครียดมากเพราะอาจารย์เคร่งมากและยากสุดๆ เวลาผมสอบบอกตรงๆเลยครับได้คะแนนน้อยมากสอบครั้งแรกได้5เต็ม45 ครับคือรู้ชะตากรรมตัวเองว่าโอกาสติดแน่นอน สอบสามครั้งแต่ละครั้งคะแนนน่าอายมากครับทำสุดๆแล้วแต่แทบไม่ได้เลย พอถึงปลายภาคสอบอีกก็แทบไม่ได้ครับพอใกล้ถึงวันเกรดออกก็เลยจุดธูปอธิษฐานกับหลวงปู่ครับว่าถ้าไม่ติดเอฟสักตัวจะถวายเอ็มร้อย 10 ขวด พอถึงวันประกาศผลกินนอนแทบไม่ได้กลัวไม่จบตามเกณฑ์ครับ พอมหาลัยประกาศผลผมแทบไม่เชื่อใจตัวเอง ผมไม่ติดเอฟสักตัวเลยครับ ดีใจมาก เพื่อนผมแต่ละคนแปลกใจมากที่ผมไม่ติดเพราะสอบได้คะแนนน้อยมาก วันก่อนเลยถวายหลวงปู่เรียบร้อยครับ.....อิติ ฤทธิชื่น...
ดีใจด้วยครับ มีคำกล่าวว่า "พยายามให้ถึงที่สุดก่อน แล้วหลวงปู่จะช่วยเอง"
นายเยี่ยมมาก!!!
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-16 13:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยิ้มแป้นทั้งวันเลยครับ
ดีใจด้วยครับ
ดีใจด้วยจริง เพราะศรัทธาพาพบปาฏิหาริยฺ์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้