ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

>> เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ <<

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2016-8-17 20:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-8-10 11:08
"มันไม่พิเศษตรงไหน"
หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

ไม่พิเศษตรงไหน

โพสต์ 2016-8-19 12:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-8-18 21:27
หาได้เหรอท่าน อยากได้ด้วย แต่แบบธรรมดานี่ก็แจ่มหลายๆ

จะหาได้จากไหนหนอ
โพสต์ 2016-9-28 07:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองกันหรือยังครับ รุ่นนี้ อีกรุ่นที่มีพลังเทพเน้อ
โพสต์ 2016-9-28 23:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อยากได้ โค้ด. ช.  ด้วย.   

ตอนสมัยเข้ามาปีแรก.  ไม่รุ้เรื่อง.   มีประมูล เหรียญ หลวงปู่โค้ด ช.  ก้องง. ว่าจะแย่งกันทำไม แค่มีตอกโค้ด เพิ่ม    พอประมูลจบ.  พี่หนึ่งได้. ในราคาเบาๆ   มานั่งอ่าน.  เอ้า เรามันโง่นี่หว่าาาา.    เสียด่ยจิงๆ

คงยังไม่มีวาสนา ยังไม่ถึงเวลา.  กระมังครับ.
โพสต์ 2016-9-29 09:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2016-9-28 23:00

ตอนสมัยเข้ามาปีแรก.  ไม่รุ้เ ...

สักวันแน่นอนครับ
โพสต์ 2016-10-21 13:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2016-9-28 23:00

ตอนสมัยเข้ามาปีแรก.  ไม่รุ้เ ...

ระวัง เนื้อเงินน่ะ
เห็นว่ามีปลอม
โพสต์ 2016-11-14 07:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ท่านว่า ถ้าคนดี ซื่อสัตย์ ถือสัจจะ เป็นผู้แขวนบูชา จะใช้ได้ดียิ่ง เพราะเทพกวนอูท่านถือคุณธรรมความซื่อสัตย์
โพสต์ 2017-12-26 12:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหรียญรุ่นนี้ ไม่นิยมเพราะว่า เจ้าภาพที่สร้าง
สร้างเสร็จ ก็ถวายหลวงปู่ บางส่วน
ส่วนใหญ่อยู่กับเจ้าของที่สร้าง จำนวนสร้างไม่แน่นอนชัดเจน
โพสต์ 2017-12-27 09:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย workshop เมื่อ 2017-12-27 09:14

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
โพสต์ 2021-12-16 10:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
<<<เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ>>>

สถานที่ปลุกเสก: ศาลเจ้าพ่อกวนอู เขตคลองเตย กรุงเทพ ฯ
วัตถุประสงค์การจัดสร้าง: ซินแสท่านหนึ่งที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ สร้างถวาย
ปีที่สร้าง: พ.ศ. 2543
ลักษณะ :เป็นเหรียญเนื้อเงิน และ เนื้อทองแดง ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ชื่นด้านหลังเป็นอักขระ และ ตอกว่ารุ่น ๑ ไว้
มวลสาร :แผ่นทองแดง และ แผ่นเงินจารยันต์ 108
พุทธคุณ :แคล้วคลาดคุ้มครอง เหมือนหลวงปู่อยู่ใกล้ท่าน

คาถา บูชา: ตั้งนะโม 3 จบ
อาถันโทโมสิตัง วะกะริงคะรัง อิสะวาสุ อิ อาถันโท โมสิตัง วะกะริงคะรัง สุสะวาอิ ( 3 จบ )
ข้อควรระวัง:เสริมและ ปลอมเยอะมากครับ ระวังให้ดี ( ดูยากด้วย )
จำนวนการปลุกเสก:เหรียญทองแดง 5,000 เหรียญ    เหรียญเงิน100 กว่าเหรียญ

ข้อมูลเพิ่มเติม:
-เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อชื่น ติคญาโณ สร้างขึ้นเมื่อปี พ.ศ. 2543จำนวนการสร้างประมาณ 5000 เหรียญ เป็นเนื้อทองแดง และเนื้อเงินประมาณ 100กว่าเหรียญ
โดยซินแสท่านหนึ่งที่เคารพศรัทธาหลวงปู่ได้สร้างถวายหลวงปู่หลวงปู่ได้เดินทางมาปลุกเสกที่ศาลเจ้าพ่อกวนอู เขตคลองเตย กรุงเทพมหานครปลุกเสกพร้อมกับ
รูปเหมือนเจ้าพ่อกวนอูขนาดบูชา (ปางอ่านตำราพิชัยสงคราม)ท่านปลุกเสกอยู่ 3 วัน 3 คืน เมื่อปลุกเสกเสร็จท่านได้กล่าวกับลูกศิษย์ใกล้ชิดว่า เจ้าพ่อกวนอูมา
ร่วมปลุกเสกด้วยเจ้าพ่อกวนอูท่านได้บอกหลวงปู่ในนิมิตว่า อีกหน่อยท่านจะโด่งดังไม่ว่าจะทำการมงคลใดๆ ที่เกี่ยวพันกับตัวหลวงปู่เจ้าพ่อกวนอูท่านจะมาร่วม
ด้วยทุกครั้ง วันนั้นหลวงปู่ท่านใจดีเป็นพิเศษท่านบอกเห็นนิมิตดี 777 ทำให้ลูกศิษย์ลูกหาที่มาร่วมงานถูกหวยรวยเบอร์ไปตามๆ กันและท่านได้นำเหรียญกลับมาปลุกเสกต่อที่วัดอีกเป็นเวลาหลายเดือนก่อนที่จะนำมาแจกจ่ายให้ลูกศิษย์ได้ใช้บูชาเพื่อความเป็นสิริมงคลและทุกครั้งที่หลวงปู่ทำการมงคลใดๆ หรือแม้แต่ไปปลุกเสก
วัตถุมงคลในสถานที่ต่างๆเจ้าพ่อกวนอู ก็จะมาปรากฏกายช่วยเหลือหลวงปู่ทุกครั้ง (หลวงปู่ได้เล่าให้ศิษย์ใกล้ชิดฟัง )หรือแม้แต่วัตถุมงคลที่จัดสร้างหลังหลวงปู่มรณภาพไปแล้วเจ้าพ่อกวนอูก็ยังมาสงเคราะห์อยู่ร่ำไป

-วันที่หลวงปู่ชื่นเดินทางมาปลุกเสกเหรียญของท่านก่อนมาถึง 1 วันกลางคืนซินแส้ท่านฝันไปว่า บริเวณหน้าศาลเต็มไปด้วย สรรพวิญญาณผีสางนาง-ไม้ เจ้าที่เจ้าทางผีเด็ก ผีผู้ใหญ่ สัมภะเวสีมากมายจนแน่นหน้าศาลเต็มไปหมด ! ทราบว่ามารอ"กราบหลวงปู่ชื่น" บ้างก็มาเพื่อขอส่วนบุญ...บ้างก็มาด้วยความหิวโหย ฯลฯคืนนั้นสุนัขเห่าหอน น... กันทั้งคืนตอนเช้าเมื่อรถเดินทางมาก่อนจะถึงหน้าศาลหลวงปู่ชื่นท่านให้รถจอดแวะซื้อน้ำหลายโหลและขนมอาหารต่าง ๆ มากมายจนลูกศิษย์หลายคนต่างแปลกใจ ! เมื่อมาถึงหน้าบริเวณศาลหลวงปู่ท่านได้ให้ศิษย์นำอาหาร ขนม น้ำ ฯลฯ ไปวางไว้ตามจุต่างๆก่อนที่ท่านจะเดินลงมาแผ่เมตรตาให้สรรพวิญญาณต่าง ๆนี่ละค่ะหลวงปู่ชื่นของพวกเราเหล่าศืษย์! "บารมีเมตตาธรรมไม่มีที่ประมาณจริง ๆ ค่ะ

-เหรียญที่ตอกเลข ๙ เป็นเหรียญที่คุณเพียรวิทย์ลูกศิษย์หลวงปู่ทิม และคุณอาทอาสาจะหาปัจจัยมาช่วยหลวงปู่ในการสร้างพระอุโบสถ ท่านทั้ง2จึงขอเหรียญจากหลวงปู่ชื่น 1ถุงมี 200 เหรียญ และปลัดขิกอีก 200 ตัวได้ทำการตอกโค๊ดเลข๙ ทั้งเหรียญและปลัดขิก ต่อหน้าหลวงปู่ชื่น เมื่อตอกเสร็จได้นำเข้าไปในห้องหลวงปู่ให้ท่านปลุกเสกให้เป็นกรณีพิเศษให้อีก 1 คืนโดยบอกหลวงปู่ว่าจะออกให้บูชาเป็นชุด (เหรียญ+ปลัดขิก) เหรียญเนื้อทองแดงที่ตอกเลข ๙ เยอะๆ ก็เป็นฝีมือคุณอาท เขาล่ะ... ครับ วันนั้นผมก็อยู่ด้วย

ส่วนเหรียญที่ตอกโค๊ด ช หลังจากเหรียญรุ่นแรกท่านได้แจกจ่ายไปจนหมดแล้ววันจัดงานพิธีชัยมหานาถหลวงปู่ท่านใช้ให้ผมไปโยงสายสิญจน์จากพานครูในห้องท่านผมเห็นเหรียญรุ่นแรกของท่านใส่ขันสัมฤทธิ์เล็กๆจำนวนหนึ่งประมาณ70 กว่าเหร๊ยญ และพระงาแกะเก่า พิมพ์พระนาคปรก 1 องค์เมื่อผมโยงสายสิญจน์เสร็จได้นำเรื่องดังกล่าวไปบอกท่าน
        หลวงปู่บอกว่าท่านตั้งใจทำเหรียญชุดนี้ไว้ให้ผมโดยเฉพาะผมจึงขออนุญาติท่านนำมาตอกโค๊ด ช เพื่อจะได้แยกแยะ ออกในอนาคตเมื่อตอกโค๊ดเสร็จท่านให้ผมนำเหรียญใส่ในขันสัมฤทธิ์ใบเดิมแล้วท่านได้เอาผ้าขาวมาห่อไว้พร้อมกับนำใส่ย่ามก่อนจะนำเข้าพิธีชัยมหานาถ อีกครั้งและเมื่อเสร็จพิธีท่านก็ยังไม่มอบเหรียญให้ผมจนก่อนท่านจะละสังขารไม่ถึงเดือนท่านให้คนโทรมาบอกให้ผมไปหาท่านได้มอบเหรียญให้ผมวันนั้นและของดีต่างๆอีกมากมายจนแทบจะล้นรถ จนผม งง
ปล.เหรียญหลวงปู่ชื่นรุ่นแรกที่ผมมีอยู่ในปัจจุบันเป็นของเก่าที่รับมาจากมีอหลวงปู่ชื่นทั้งสิ้น ครับ

(สถานะโชว์)
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปบ้านจอมพระ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้