ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5130
ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมพลมนต์ขุนแผน

[คัดลอกลิงก์]

เป็นที่รู้กันในหมู่ชายไทยนะครับ ว่าพระขุนแผนนั้น เป็นพระที่มีพุทธคุณในทางเสน่ห์ เมตตามหานิยมเป็นอันดับต้นๆเลย คนที่เจ้าชู้ หรืออยากให้สาวรักสาวหลงนั้น คงจะรู้จักดี วันนี้ก็เช่นกัน เราได้มีคาถาขุนแผนมาฝากเพื่อนๆ รับรองว่าเพื่อนๆจะได้คาถาขุนแผน อย่างจุใจอย่างแน่นอน ส่วนเรื่องความประสบผลสำเร็จนั้น ก็ขึ้นอยู่กับว่า ท่านใช้ในทางที่ดี และมีศรัทธาที่แรงกล้าหรือไม่ เราไปดูคาถาขุนแผนกันเลย…
คาถาขุนแผน

เอหิมะมะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ

(ใช้ท่องกับของใช้ส่วนตัวอะไรก็ได้แล้วจะทำให้มีเสน่ห์เป็นที่หลงไหล)

คาถาบูชาขุนแผน

สุนะโมโร โมโรสุนะ นะมะพะธะ จะพะกะสะ นะมามิหัง

คาถาขุนแผน (หลวงพ่อกวย)
อมสิทธิ ท้าวฟื้นเจริญศรี หน้ากูงามคือพระแมน ณะมะพะทะ
แขนกูงามคือพระนาราย ฉายกูงามคือพระอาทิตย์ ฤทธิกูงามคือพระจัน
สาวในเมืองสวันเห็นหน้ากูอยู่มิได้ กูมาระลึกถึงฝูงหงษ์มาลืมข้ามคูหา
กูมาระลึกถึงมหาเสนา ก็มาลืมแท่นที่นอน กูมาระลึกถึงลูกไก่อ่อน
ก็วิ่งตามกูมากูมาระลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูมาระลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงไหล
กูมาระลึกถึงเจ้าทัยเทวีก็มาลืมสวดมนต์ กูมาระลึกถึงฝูงคนก็มารักกูอยู่ทั่ว
หน้าทั่วชั้นฟ้าและพื้นดิน  เหมือนช้างรักงา ปลารักน้ำ เข้าอยู่ในดง ผมก็ลืม
เกล้า ข้าวอยู่ในคอก็ลืมกลืน  ให้สะอื้นคิดถึงตัวกู อยู่ทุกเวลาและราตรี อิติลี
กันหาชูชะโกโมกรุณาพุทปราณี ทายินดี  ยะเอ็นดู เอหิกะระนิโย อิติพิโส พะ
คะวาณะลีติ อิติมานิยม
รวมคาถาขุนแผน คาถาหัวใจขุนแผน ต่างๆมากมาย

คาถาหัวใจขุนแผนรักแท้
โอมนะโมพุทธายะ พุทธัง สะระติ ธัมมัง สะระติ สังฆัง สะระติจิตตังสะมาเรมะมะเอทิ เอหิชัยยะ เอหิสัพเพชะนา พะหูชะนา เอหิ
(ให้บริกรรมคาถานี้กับลูกอมแล้วอมขณะที่คุยกับคนที่เรารัก จะทำให้เขาคนนั้นเกิดความรักจริงจังขึ้นมา)

คาถาหัวใจขุนแผนมัดใจ

พุทธัง รัตตะนัง ธัมมัง รัตตะนัง สังฆัง รัตตะนัง นะผูก

โมมัด พุทรัด ธารึง ยะกรึงคะเร โอมสวาหะ
(ใช้สวดภาวนาก่อนนอน ทำให้คนรักคิดถึง)

คาถาหัวใจขุนแผนใจอ่อน

ปัญจะมังสิระสังชาตัง นะอตใจ นะกาโร โหติ
สัมภะโวตรีนิกัตวานะ นะ การัง ปัญจะสัมภะวัง

(ใช้ท่องก่อนที่จะพบเจรจากับคนที่เป็นเจ้าหนี้หรือใครก็ตาม จะทำให้ได้รับการผ่อนปรน ใจอ่อนได้ทุกที)

คาถาหัวใจขุนแผนผูกใจคน
โอมนะโมพุทธะ นะ มะ อะ อุ เอหิชัยยะ
เอหิสัพเพชะนา พะหูชะนา เอหิ
(ใช้สวดเมื่อต้องการให้คนทั่วไปรักใคร่ยินดี ใช้เสกกับแป้งหรือน้ำหอมก็ได้)

คาถาหัวใจขุนแผนมหาเสน่ห์
จันโทอะภกันตะโรปิติ ปิโย เทวะมนุสสานังอิตภิโยปุริ
โสมะ อะ อุ อุ มะ อะ อิสวาสุ อิกะวิติ
(ให้ภาวนาคาถานี้ ๓ จบก่อนออกไปพบคน จะทำให้คนที่ต้องไปพบเกิดความรักใคร่)

คาถาหัวใจขุนแผนป้องกันตัว
ปัญจะมัง สิระสังชาตัง นะกาโร โหติ สัมภะโวพินธุ
ทัณฑะ เภทะ อังกุ สิริ นะโมพุทธายะ
(ใช้ท่องภาวนาเป่าใส่มือ แล้วตบมือดังๆ จะทำให้ปลอดภัยจากอันตรายไม่ว่าคนหรือสัตว์)

คาถาขุนแผนป้องกันผี
นะโมพุทธายะ มะพะ ทะนะ ภะ กะ สะ จะสัพเพทวาปีสาเจวะ
อาฬะวะกาทะ โยปิยะขัคคัง ตาละปัตตัง ทิสวา
สัพเพยักขาปะลายันติ สักกัสสะ วะชิราวุธัง
เวสสุวัณณัสสะ คะธาวุธังอะฬะวะกัสสะ ทุสาวุธังยะมะนัสสะ
นะยะนาวุธังอิเมทิสวา สัพเพยักขา ปะลายันติ

คาถาขุนแผนหนังเหนียว
สุกิตติมา สุภาจาโร สุสีละวา สุปากะโต อัสสะสิมา
วะเจธะโร เกสะ โรวา อะสัมภิโต
(ใช้สวดภาวนาคาถานี้กับน้ำมันทาถูร่างกายจะทำให้อาการฟกช้ำหายเร็ว
หรือก่อนออกศึกใดๆ จะทำให้หนังเหนียวไม่บาดเจ็บง่าย)

คาถาขุนแผนข่มศัตรู
ตะโต โพธิสัตโต ราชะสิงโหวะมหิทธิโกอะระหัง
ตะมัตทังปะกาเสนโตราชะสิงโห สัตถาอาหะ
นะโมพุทธายะ นะมามิสุคะตังชินัง
(ใช้บริกรรมคาถาเมื่อจะต้องไปเจอศัตรู จะทำให้ศัตรูเกรงกลัว - ท่อง ๓ จบ
แล้วกระทืบเท้าดังๆ ก่อนออกจากบ้านเหมือนกับพิธีตัดไม้ข่มนาม)

คาถาขุนแผนเสกขี้ผึ้ง
มทุจิตตัง สุวามุปขังทิตสวานิมามัง ปิยังมะมะเมตตา ชิวหายะมะ
ทุรังทะตวาจาจัง สุตทังสุตตะวา สัพเพชะนาพะ
หุชะนาอิตถีชะนาสัมมะนุนะ พรามมะนา นุนะปะสังสันติ
(ใช้ภาวนากับขี้ผึ้งหรือลิปสติก จะทำให้คนรักเชื่อฟัง)

คาถาขุนแผนหมัดหนัก
โสภะคะวา อะทิสะมานิ อุเทยยัง คัจฉันตัพพังสังลารัง ปะระมัง
สุขัง นะลัพภะติมหาสูญโญ จะสัมภะโต สังสาเร อานังคัจฉันติ
(ใช้ภาวนาเมื่อต้องการให้หมัดหนัก ไม่ใช่นักมวยก็ใช้ได้)

คาถาหัวใจขุนแผนสาริกาลิ้นทอง
พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ พุทธา อิริมะลิยา
สุสังคะเยมิ พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต
(ใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ
ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง)

ที่มา..http://www.juggim.com

ขอบคุณครับ
สาธุครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-21 06:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-27 06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-19 06:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
     เป็นที่รู้กันในหมู่ชายไทยนะครับ ว่าพระขุนแผนนั้น

เป็นพระที่มีพุทธคุณในทางเสน่ห์ เมตตามหานิยมเป็นอันดับต้นๆเลย

คนที่เจ้าชู้ หรืออยากให้สาวรักสาวหลงนั้น คงจะรู้จักดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้