ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามครับพี่ๆ

[คัดลอกลิงก์]
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2015-3-5 00:28
รักเว็บนี้ครับสมาชิกจริงใจดีครับ นับถือหลวงปู่มากค ...

ที่นี้เราอยู่กันเป็นครอบครัว...มีอะไรเราก็ช่วยกัน
แต่ที่ไม่ค่อยกล้าตอบคำถามเพราะมีคนที่มีตั้งคำถามเพื่อจะเอาคำตอบไปอ้างอิงเพื่อขายพระ
หรือที่ไม่ตอบเพราะหลายๆๆคนมาเพื่อถามอย่างเดียว ไม่ค้นหาดูก่อน พอได้คำตอบแล้วก็หายไป
....พี่ๆในเวปหลายคนเก่งๆ มีพระเครื่องหลวงปู่เยอะครับ
แต่ไม่เก่งที่จะตอบคำถาม ไม่เก่งที่จะเล่าเรื่องราวครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-5 01:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2015-3-5 01:56
ขอบคุณครับ

ยินดีตอนรับครับ
สำหรับ พระอาถรรพ์ธม ชิ้นนี้ ไม่ว่าจะเนื้อมวลสารหรือเถ้าเนื้ออังคาร พุทธเหมือนกันครับเพราะผ่านพิธีเดียวกัน แต่เคยได้ยินพี่น้องบางท่านเคยตอบวว่าเถ้าเนื้ออังคารจะเหมาะกับการนั่งสมาธิครับ องค์แรกที่ทำให้ผมรู้จักสำนักติคญาโณก็ พระอาถรรพ์ธมเนื้อเถ้าอังคาร นี่หละครับ ส่วนที่ถามว่าห้อยคู่พระของหลวงปู่สรวงได้ไหมผมว่าพระอาถรรพ์ธมสามารถห้อยกับพระของเกจิได้ทุกท่านนะครับเพราะอาถรรพ์ธม เจตนาสร้างดี มวลสารดี พิธีดี ...
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-5 09:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ

น้องชายผม อธิฐานขอกระบะ จากพระอาถรรพ์ธม เนื้ออังคารฐาน น่ะครับ แถมสมหวังซ่ะด้วย
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-15 09:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-3-15 09:30
น้องชายผม อธิฐานขอกระบะ จากพระอาถรรพ์ ...

สุดยอดดดดครับ ส่วนใหญ่เป็นยการอธิฐานขอบารมีหลวงปู่ใช่มั้ยครับ หรือเป็นการบนบานขอท่าน
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2015-3-15 09:34
สุดยอดดดดครับ ส่วนใหญ่เป็นยการอธิฐานขอบารมีหลวงปู่ใช่มั้ยครับ หรือเป็นการบนบานขอท่าน

ขอครับ

อยู่ที่วาสนาสั่งสมกันมาด้วยส่วนหนึ่ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้