ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5972
ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามครับพี่ๆ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีสนใจจะหาพระอาถรรพ์ธมของหลวงปู่มาขึ้นคอ พอดีผมนับถือหลวงปู่สรวงเทวดาเล่นดิน มีเหรียญสร้างศาลากับเทวเล่นดินพกติดตัวอยู่ สามารถห้อยรวมกับพระอาถรรพ์ธมได้มั้ยครับรบกวนด้วยครับ

ได้ครับ...แต่ว่าห้อยสององค์จะดูแปลกๆๆน่ะ
หาอีกองค์มาห้อยจะได้สมดุล
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-4 08:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับพี่
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-4 19:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ๆครับเนื้อมวลสารกับเนื้ออังคารพุทธคุณต่างกันมั้ยครับพี่ ประสบการณ์ต่างกันมั้ยครับ
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2015-3-4 19:33
พี่ๆครับเนื้อมวลสารกับเนื้ออังคารพุทธคุณต่างกันมั้ ...

ความเห็นส่วนตัวเลยนะ  มวลสารล้วนสุขุมลุ่มลึก  แต่โดยส่วนตัวชอบเถ้าอังคารเพราะรู้สึกว่า นั่งสมาธิได้นิ่งกว่าและเข้าถึงหลวงปู่ได้ง่ายกว่า นอกนั้นพุทธคุณต่างๆก็เหมือนๆกันครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-4 20:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับพี่
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2015-3-4 19:33
พี่ๆครับเนื้อมวลสารกับเนื้ออังคารพุทธคุณต่างกันมั้ ...

ต่างครับ...แต่ประสบการณ์ของแต่ล่ะท่านจะไม่เหมือนกัน
ลองค้นหาดูน่ะ ในช่องค้นหา...รายละเอียดเยอะมากๆๆ
...แอดมินแอบเก็บไว้แค่สี่ห้าองค์ครับ...
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-5 00:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับพี่ที่แนะนำไล่อ่านอยู่ครับกระทู้เยอะมากอยากได้ทั้งสองเนื้อแต่กำลังไม่พอต้องเก็บทีละเนื้อก่อน
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2015-3-5 00:23
ขอบคุณครับพี่ที่แนะนำไล่อ่านอยู่ครับกระทู้เยอะมากอ ...

ใจเย็นๆๆค่อยๆๆอ่นครับ
ข้อมูลที่นี้ของจริง ของแท้ข้อมูลที่เผยแพร่ส่วนมากจากเวปนี้ครับ
ตั้งแต่ www.jompra.com
        www.jompraamulet.com
จนมาถึง        www.baanjompra.com
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-5 00:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รักเว็บนี้ครับสมาชิกจริงใจดีครับ นับถือหลวงปู่มากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้