ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15478
ตอบกลับ: 40

สีผึ้งสาวสามหมู่บ้าน........ หรือจะโดดเด่น โลดแล่น ไม่รอใคร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-2-14 09:36

เอาหล่ะ วันนี้งานบางลงบ้าง มีเวลาเข้ามาเยี่ยมหลวงปู่มากขึ้นนิสนึง อาทิตย์หน้ายังไม่รู้เลย

วันนี้เลยได้ ลองเต็มๆ กับสีผึ้งนี้ ไม่มีอันอื่นปน ไม่ท่องคาถานะหน้าทอง

ผลเหรอครับ ไม่รู้สิครับ ยังไงดี ไม่ได้เสน่ห์ลั้นลานะ สำหรับผม(คงแล้วแต่คน) แต่แอบเด่น เป็นที่สนใจ จะพูดอะไรก็ฮากัน มีแต่คนสนใจอยากมีส่วนร่วม ยังไงดี เหมือนคนให้ความสนใจเยอะ ขนาดนายใหญ่ยังทักทายบ่อย แถมเดินมานั่งคุย แต่เรายุ่งๆ นิดหน่อยเลยนั่งแป๊บเดียว

สรุป สำหรับผมในการลองครั้งแรกคือ โดดเด่นครับ เป็นที่สนใจของคนทั้งหลาย เข้าคนง่าย อะไรแบบนี้ คงต้องลองอีกหลายครั้งเพื่อค้นหาคำตอบ

พรุ่งนี้มีกินเลี้ยงที่บ้านหัวหน้ากับเจ้านายที่มาจากต่างประเทศ ไว้ลองเพิ่มครับ แต่มั่นใจว่าออกแนวโดดเด่น(สำหรับผมใช้)

**คำเตือน: นี่เป็นการสังเกตุผลของจอยเอง ซึ่งท่านๆ ใช้กันแล้ว จะออกแนวไหนไม่ทราบได้ ลองดูกันครับ แล้วมาแชร์กัน ที่แน่ๆ เก็บตังค์ไปเอาเพิ่มอีกสองตลับ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-21 10:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด

งั้นเอาใหม่ เอาใส่ตลับ ผสมกันแบบเต็มๆ เอาสาริกาตัวจิ๋วจากน้ำมันซะขวด มาใส่ไว้ เอาทองไปให้อาจารย์แปะ ขออาจารย์ว่า

ชุดนี้จอยจะเอาไว้ลั้นลา
โพสต์ 2015-2-13 22:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวต้องลองมั่งซะละ
ว่าแต่ต้องไปขอถอยกะพี่จ๊อก่อน
ช่วงนี้ชุลมุนกะการหมุนเงินมากมายก๊าบ
แต่อาทิตย์หน้างานประจำได้ทำแล้ว
คาดว่าการเงินคงจะคล่องตัวขึ้นก๊าบ
ตอนนี้งดต่อ ต้องเส้นนี้เลยก๊าบ วันไหนไม่ใส่
ลูกค้าต่อกันจริงๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2015-2-13 22:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จำได้ว่าจะใช้สีผึ้งนี้ในงานปีใหม่ของบริษัท ก็เลยจัดไปแบบเต็มที่เลย ผลคือไม่ได้ไปร่วมงานบริษัท แต่กลับไปหาอาจารย์แทน วันนั้นเป็นวันครูพอดี ซื้อพวงมาลัยไปไหว้หลวงปู่กะอาจารย์

ระหว่างได้ใกล้ชิดกับน้องใบเตยและดาราสาวสวยอีกมากมาย ผมเลือกไปหาอาจารย์แทน ดูเป็นคนดีจังเลย อิอิอิอิ

เอาไว้คราวหน้ามีโอกาสเหมาะ จะลองใหม่แล้วมาเล่าสู่กันฟังนะจ๊ะ
โพสต์ 2015-2-14 09:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สีผึ้งใช้ทุกวันแต่จะแบ่งจากตลับมาใส่ในลิปมัน แบบตลับ ผสมๆๆ ให้เป็นเนื้อเดียวกัน ใช้ได้หลายเดือน
ทาเช้า กลางวัน เย็น
ทาที่ปาก ปาดไป คิ้ววนรอบหน้า
ขอให้คนพบเห็นเป็นเมตตา มหาเสน่ห์
คนที่โกรธถ้ามาพบมาเจอขอให้ใจอ่อน หายโกรธ
สาธุ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-14 09:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-13 22:54
จำได้ว่าจะใช้สีผึ้งนี้ในงานปีใหม่ของบริษัท ก็เลยจั ...

พาผมไปด้วยนะรอบหน้า อยากใกล้ชิดมั่ง
โพสต์ 2015-2-15 07:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อะนนี้เด็ดจริงครับ. พกเข้าร้านค้าทุกร้าน ตอนจ่ายตัง. คนขายชวนคุยเลยครับ รับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มไหมคะ. 555
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-15 08:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wind ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 07:24
อะนนี้เด็ดจริงครับ. พกเข้าร้านค้าทุกร้าน ตอนจ่ายตัง. ...

เอิ่ม ร้านนั้น พกอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินไปดีสุด อะไรเค้าก็ให้ ยิ่งสีม่วงๆ ยิ่งสบาย
โพสต์ 2015-2-16 01:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากลองมั่งจังๆตอนนี้หน้าที่เฝ้าบ้านเลยไม่ค่อยได้ไปไหน

บ้านซื้อของ บ้านส่งของ ยังดีที่ตอนนี้มีงานเทศกาลตลาดน้ำเพิ่งได้ไปเดินมาคืนนี้

ผู้คนมากมายแต่ของก้อแพงระดับนึงเลย ของหมดก้อเยอะ

แต่เหนมีน้ำมันนวดโอทอปว่าพรุ่งนี้จะสอยไปฝากอาจารย์นะก๊าบบบบ

อาทิตย์หน้ากลับมากันแล้วอาจจะเข้าไปช่วยหยิบจับได้นิดหน่อยก๊าบ

ไม่มาก ไม่บ่อย แต่ไม่หายยยยยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-17 07:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 02:59
อยากลองดูบ้างจัง

อย่าช้า จัดไปๆ
โพสต์ 2015-2-18 09:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 07:30
อย่าช้า จัดไปๆ

ลองที่ไหนดีครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้