ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7409
ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนนาคเกี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-2-11 09:16

รบกวนถามครับว่า ผงพรายอาถรรพ์ที่อยู่ในขุนแผนนาคเกี้ยว กับผงพรายทองคำเหมือนกันไหมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับพี่ทิม
ไม่ชัวร์นะ ผฝพรายอาถรรพ์นี่เดาเอาเองก็ผงพรายทองคำ อันนี้ไม่รู้จริงๆ ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-11 10:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  เมื่อก่อนตอนได้มาใหม่ๆ ยังไม่เริ่มสวดคาถา หรือนั่งสมาธิ ก็เงียบๆ ไม่มีอะไร แต่พอเริ่มหัดปฎิบัติสมาธิ สวดคาถา แล้ว  พอว่างๆ นำมาห้อย ก็รู้สึกว่ามีคนเดินตามข้างหลัง
แสดงว่าถูกโฉลกครัับ พึ่งพาได้ รุ่นนี้ต้องใช้เวลาห้อยและปฏิบัติ
เมื่อฤิทธิ์ขึ้นจะมักเห็นผลชัด รอบๆจะขึ้นอยู่กับเราใจอ่อนใจง่าย
เป็นอาถรรพ์ที่ออกไปทางสว้สดีมีศรีสุข มีจินดามณือยู่ด้วย
วิชาแบบให้ทุกอย่างรอบตัวแทบจะพริ้วตามเราไป
ไม่่ใช่พรายทองคำครับ ครั้งนั้นผมห้อยอยู่สองอาทิตย์จึงเห็นผล
และช่วงนั้นก็ทำสมาธิเช่นกัน จู่ๆวันนึงมีพลังแผ่เป็นทั้งเรียกลูกค้า
และมหาเสน่ห์พร้อมกัน คนเต็มร้าน
ความจำผมพอแค่พอถูไถ น่าจะเป้นแถวๆรุ่นนี้แหละที่ท่านเรียกขุนแผนมา
คือท่านอาคมพลังสูงท่านเรียกมาดื้อๆได้เลย (ไม่ใช่เชิญนะครับ)
เพราะอาจารย์สรายุทธบอกว่าบางที่ขุุนแผนมาเสกด้วยนะ เป็นยังไงน้อ
วันหลังหลวงปู่เล่าให้ฟังว่าขุนแผนนี่คนอะไรดุจังแต่ผู้หญิงร๊ากรััก
ท่านได้ทำน้ำมันพรายแบบพระๆไว้ หลังจากนั้น
ไม่รู้ขุนแผนมาสอนอะไรเรียก พรายละลวยลม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-11 20:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tim ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 14:04
ความจำผมพอแค่พอถูไถ น่าจะเป้นแถวๆรุ่นนี้แหละที่ท่า ...

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ Tim
ขุนแผนนาคเกี้ยว...ยังไม่มีเลย...
ว่าแต่ผงพรายอาถรรพ์นี่เป็นยังไงหนอ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-12 08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tim ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 13:46
แสดงว่าถูกโฉลกครัับ พึ่งพาได้ รุ่นนี้ต้องใช้เวลาห้อ ...

พี่ครับ ผงพรายอาถรรพ์ หลวงปู่สร้างอย่างไร  ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้