ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4765
ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แล้วแบบนี้จะไม่ให้ผมรักและเคารพแบบหมดใจได้ไงละครับ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของคุณหมอต้อย

เรื่องมันเกิดตอนใกล้รุ่งของวันทำงานวันหนึ่งของผมเอง

คืนนั้นผมอาราธนาพระนาคปรก 5 พลัง + ลูกแก้วมณีราชา (คู่กาย)

โดยตั้งจิตอธิษฐานไว้ว่าพรุ่งนี้จะขออาราธนาพระชุดนี้ออกไปทำงานสักหน่อย

ชุดที่ห้อยประจำคือ ชมตลาด + ลูกแก้วมณีราชา

จังหวะกึ่งหลับกึ่งตื่น เวลาประมาณ ตี5 กว่า ก็มีผู้ชาย รูปร่างสันทัด มองแล้วคุ้นหน้าคุ้นตามาก

พอเดินมาถึงใกล้ๆๆ จึงได้รู้ว่าเป็นอาจารย์สรายุทธ นั่นเอง

ผมก็เลยถือโอกาศปรึกษาอาจารย์ว่าจะขออาราธนาพระชุดนี้ออกไปทำงานจะเหมาะไหม ?

ท่านอาจารย์ก็ไม่ได้พูดอะไรแต่หยิบพระอีกองค์มามอบให้แทน

มองแวบแรกนั้น คล้ายๆจะเป็น พระอาถรรพ์ธรรมชาราเวทย์ พิมพ์เล็ก (ซึ่งของผมก็มีไว้บูชาอยู่เหมือนกัน)

...แล้วอาจารย์ก็หายไป ผมก็เลยสะดุ้งตื่นขึ้นมาพร้อมกับคำถามที่ยังค้างคาใจอีกมาก...

8.30 น.วันนั้นหลังจากนั่งทบทวนความฝันที่เกิดขึ้นผมก็เข้าไปนมัีสการหลวงปู่ที่สำนักและ

ปรึกษาท่านอาจารย์ถึงความฝันที่เกิดขึ้น

ท่านอาจารย์ก็ให้คำแนะนำว่า..

"พระชุดนี้ พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์ นี้ดีนะทางด้านค้าขาย ติดต่องานเป็นเมตตาในตัวด้วย"

ว่าแล้วงานก็เข้าผมสิครับ โทรศัพท์จากลูกค้าก็ดังขึ้น...

หลังจากวันนั้นผมก็อาราธนาพระอาถรรพ์ธรรมราชา + ลูกแก้วมณีราชา ติดตัวไว้เสมอ

(การงานก็เริ่มเข้าที่เข้าทาง)

ต้องขอกราบขอบคุณในความเมตตาของหลวงปู่ชื่น

ต้องขอขอบคุณ ความกรุณาของท่านอาจารย์สรายุทธ

ที่มีต่อศิษย์คนนี้

.
.
.
ปล.แล้วแบบนี้จะไม่ให้ผมรักและเคารพแบบหมดใจได้ไงละครับ
พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์ เป็นของดีที่หลายๆ คนมองข้าม

ดีทางหน้าที่การงานจริงๆ ครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mail เมื่อ 2015-2-2 09:14

เคยฝันแบบนี้เหมือนกัน คือปกติ ผมห้อยพระเป็นชุดๆ มั่วๆ อยากใส่อะไรก็ใส่ แต่ก็จะ มีชุดประจำที่ใส่ออกนอกบ้านคือ พระราม ธรรมราชาเวทย์ หนุมาน และสะกดทัพ ปกติอยู่บ้านมักไม่ใส่ เมื่อคืน ใส่ล็อกเก็ตอาจารย์แล้วเข้านอน  อาจารย์ถามว่า พระรามไปไหน ผมก็รีบเอามาให้อาจารย์ดู แล้วในฝัน อาจารย์ยังถามว่า มีอย่างอื่นอีกนะที่ผมควรใส่ และแล้ว อาจารย์ก็หยิบอมตะ5พลังขึ้นมา บอกว่าให้แขวนด้วยกัน..........สาธุ สาธุ อาจารย์มานำทางให้ แต่ก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องพระนาคปรกอมตะ5พลัง คู่กับพระราม
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-2 15:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 09:11
เคยฝันแบบนี้เหมือนกัน คือปกติ ผมห้อยพระเป็นชุดๆ มั่ ...

เยี่ยมเลยครับ
สุดยอด
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 09:11
เคยฝันแบบนี้เหมือนกัน คือปกติ ผมห้อยพระเป็นชุดๆ มั่ ...

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-12-6 09:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เคยฝันแบบนี้เหมือนกัน คือปกติ ผมห้อยพระเป็นชุดๆ มั่วๆ อยากใส่อะไรก็ใส่ แต่ก็จะ มีชุดประจำที่ใส่ออกนอกบ้านคือ พระราม ธรรมราชาเวทย์ หนุมาน และสะกดทัพ ปกติอยู่บ้านมักไม่ใส่ เมื่อคืน ใส่ล็อกเก็ตอาจารย์แล้วเข้านอน  อาจารย์ถามว่า พระรามไปไหน ผมก็รีบเอามาให้อาจารย์ดู แล้วในฝัน อาจารย์ยังถามว่า มีอย่างอื่นอีกนะที่ผมควรใส่ และแล้ว อาจารย์ก็หยิบอมตะ5พลังขึ้นมา บอกว่าให้แขวนด้วยกัน..........สาธุ สาธุ อาจารย์มานำทางให้ แต่ก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องพระนาคปรกอมตะ5พลัง คู่กับพระราม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้