ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์พระราม

[คัดลอกลิงก์]
จะว่าไป ก่อนวันที่อาจารย์จะทำพิธีเสกพระราม..

ผมฝันไปว่าเห็นอาจารย์กำลังนั่งทำพิธีเสกอยู่ในห้อง

แล้วพอเสร็จพิธีพี่จ๊อก็บอกว่าใครจองบูชาไว้มารับกลับได้เลยที่นี่

ผมเลยเห็นองค์พระขนาดบูชาสูงประมาณศอกเป็นรูปยืน

แรกๆนึกว่ากุมารเทพ แต่มองใกล้ๆคาดว่าเป็นพระรามหรือพระนารายณ์

พอได้เห็นอาจารย์วาดรูปพระนารายณ์แบ่งภาคในถาด

มันคุ้นมากๆเลยครับ คล้ายมากๆ ท่ายืนคล้ายกันเลย

และพอวันเสกจริงพออาจารย์เสกเสร็จก็บอกว่า

ติดต่อจองบูชากับพี่จ๊อได้ที่นี่เลย มันเหมือนเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ

แบบในฝันเลย Dejavu แปลกจริงๆครับ

Nujeab

เย...ศรีราม

พระราม[มหาปราบ]

เนื่องจากผมอาศัย อยู่กับแม่ พี่สาว หลานชายสุดที่รักของผม เมื่อหลายเดือนก่อน แม่เอาญาติผู้ใหญ่เข้ามาอยู่ด้วย  ซึ่งผมไม่ชอบเขามากๆ เขาเป็นจอมทำลายล้าง เช่นเอาของในบ้านไปทิ้ง ขโมยของ แถมเตือนก็ไม่ได้  ทุกครั้งที่ทะเลาะก็มาปัสสาวะใส่หน้าประตูห้องนอนผม  ผมสุดทนจริงๆอึดอัดมาก  แต่ทำอะไรไม่ได้  ถ้าทำไปก็เนรคุณ แถมแม่จะไม่สบายใจ ผมกลัวแม่ไม่สบายใจอย่างยิ่งครับ  เหตุการณ์นี้เป็นมานานหลายเดือนแล้วครับ ผมก็ได้แต่ทนอย่างเดียว สวดคาถาพระราม108จบทุกวัน

และปกติผมอยู่บ้านไม่ค่อยได้แขวนพระรามครับ แต่มาเมื่อวานนี้เอง  ระหว่างทานข้าวตอนเย็น ผมเห็นเทวรูปพระรามตามแบบที่อาจารย์ทำองค์ใหญ่มากครับ  ยืนตรงบันไดทางขึ้นบ้าน เห็นอยู่หลายครั้งครับ  ผมนึกว่าไม่มีอะไร  แต่พอมาวันนี้ คนที่แม่ผมพามาอยู่ด้วย ซึ่งผมไม่ชอบเขาจริงๆ

แม่พาเขาไปหาหมอ..

หมอบอกให้ส่งเขา แอดมิดที่โรงพยาบาลบ้าเลยครับ ตอนนี้เข้าอยู่ศรีธัญญาครับ

เท่าที่ผมได้ยิน หมอถามเขาว่า ถือมีดออกนอกบ้านทำไม  เขาบอกมีคนบอกเขา

มีคนไล่เขาออกมา ประมาณนี้ครับ ดูแล้ว พระรามนี้โหดเหมือนกันครับ

แกชอบทำอะไรเพี้ยนเป็นทุนอยู่ก่อนแล้วครับ เช่น อาบน้ำเสร็จ ก็ไม่ยอมใส่เสื้อผ้า

เดินออกมาจากห้องน้ำทั้งที่ไม่ได้ใส่อะไรครับ  แต่เมื่อวานนี้ครับ แกถือมีดออกนอกบ้านไป

แกพยายามจะไปบ้านที่อยู่ด้านหลังบ้านผมทั้งที่แกไม่รู้จัก ไม่เคยคุยกับเขาเลย

พอหมอถามถึงเหตุการณ์เมื่อวาน เขาก็บอกว่า มีคนมาบอกข้างหูบ้าง มาไล่เข้าบ้าง

ประมาณนี้ครับ  หมอเลยบอกว่า อันตราย เนื่องจากเขาจิตหลอนแล้ว พกอาวุธ ครับ

ผมเองก็สงสัย คือวันที่เขาทำ เป็นวันที่ผมเห็น(เห็นแบบโปร่งแสง หางตา)

เทวรูปพระราม มีขนาดใหญ่สูงประมาณบ้านสองชั้น4กรอาวุธครบมือ แต่ใบหน้ารู้สึกว่า

ดุดันคล้ายๆยักษ์  ไม่ยิ้มเหมือนของอาจารย์ครับ

นี่คือหนึ่งในประสบการณ์ของผู้ไม่ประสงค์ออกนามท่านหนึ่งครับ

สาธุ บารมีองค์พ่อพระราม สุดๆ เลยครับ

อีกหนึ่งสุดยอดประสบการณ์จากคุณ สุริยา. ครับ

มีประสบการณ์มาเล่าครับ

สืบเนื่องมาจากประสบการณ์เกี่ยวกับองค์พ่อพระราม(มหาปราบ)ที่อาจารย์เล่าให้ฟัง

วันต่อมาก็เลยห้อยพระรามขึ้นคอ พร้อมทั้งพกตะกรุดมนต์พระกาฬ

เนื่องด้วยช่วงนี้ผมมีปัญหาไม่ลงตัวกับฝ่ายอำนวยการแผนกบุคลากร

เรื่องนโยบายการใช้โทรศัพท์มือถือของบริษัท ซึ่งเค้ามีความเห็นขัดแย้ง

และอยากให้ผมใช้นโยบายของเค้าที่มีอยู่ไม่กี่บรรทัดและไม่สอดคล้องกัน

ผมก็พยายามที่จะอธิบายด้วยเหตุผลทุกอย่าง

แต่เค้ายืนกรานไม่อยากเอาแบบของผม และเค้าคนนี้ก็มีหัวหน้าระดับกรรมการบริหาร

แผนกบุคลากร คอยให้ท้ายอยู่

ย้อมกับไปเดือนธันวาปีที่ผ่านมา ก่อนออกเดินไปทำงานที่เหมืองทองของบริษัท

ผมได้ร่างเอกสารเสนอขอปรับขั้นเงินเดือนกับผู้บริหารไว้ เนื่องจากไม่มีการปรับเงินขึ้นให้ผมมาสี่ปีแล้ว

และงานก็เพิ่มขึ้นมาก พอกลับมาผมก็ได้แต่เฝ้ารอคำตอบ แต่ก็เงียบ จนมาถึงอาทิตย์ที่ผ่านมา

ผมลองเข้าไปสอบถามกับผู้บริหารท่านนี้ดู

แกบอกผมว่าจะปรับให้เฉพาะคุณได้ยังไง ทุกคนก็ไม่มีการปรับ

ผมก็เลยตอบกลับไปว่า คนอื่นที่ว่านี่มีใครบ้างที่ไม่มีการปรับภายในสี่ปีมานี้

ผมคงเป็นคนเดียวที่ไม่มีการปรับ เคยเสนอผ่านมาทางแผนกบุคลากรหลายครั้ง

แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ซึ่งทำให้ผมต้องร่างใบเสนอถึงแก ซึ่งเป็นระดับผู้บริหาร

ต่อมาได้มีโอกาสเข้าไปคุยเรื่องงานกับผู้บริหารท่านนี้ ผมเลยลองสอบถามความคืบหน้าท่านดู

คำตอบเหมือนกรรมการบริหารที่ชอบให้ท้ายฝ่ายบุคลากรพูดมาทุกอย่าง

ทำให้ผมเข้าใจแล้วว่าท่านคงเรียกกรรมการบริหารคนดังกล่าวไปปรึกษาและได้คำแนะนำแบบนี้

กลับมา ณ ปัจจุบัน...

หลังจากนำองค์พ่อพระรามและตะกรุดมนต์พระกาฬมาบูชาติดตัว

เมื่อวานนี้ผมได้รับแจ้งแบบลับๆจากเลขาส่วนตัวผู้บริหารที่ผมยื่นเรื่องไป

ว่ากรรมการบริหารคนที่ให้ท้ายฝ่ายบุคลากร

จะโดนหยุดสัญญาว่าจ้าง ทั้งที่มาทำงานได้ไม่ถึงปี

และเป็นคนที่ผู้บริหารมักเรียกไปปรึกษา

ส่วนอำนวยการแผนกบุคลากรคนต้นเรื่อง

เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือตั้งแต่ผมห้อยองค์พระราม

(อ่อ ก่อนที่ผู้บริหารจะแจ้งหยุดสัญญาหัวหน้าเค้านะครับ)

คือแบบยอมทุกอย่าง พูดอะไรไปเห็นด้วยทุกอย่าง จนผมงงมากๆ

แค่นี้ก่อนละกันครับ ทุกท่านอ่านแล้วคิดยังไงกับเรื่องนี้ ส่วนตัว...

ไม่ขอบรรยายต่อ เพราะชัดเจนที่สุดอีกเรื่องหนึ่งที่นำมาเล่าสู่กันฟัง

ปล. ที่จริงไม่ใช่เรื่องที่ผมจะดีใจหรือยินดีนะครับ เพราะคนๆหนึ่งต้องตกงาน

แต่แค่อยากมาเล่าประสบการณ์ เพื่อบูชาครู และอยากบอกว่า..

ของๆอาจารย์ผมสร้าง...ไม่แพ้ใคร

สาธุครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobnob เมื่อ 2015-2-14 01:49

ขออนุญาติเล่าประสบการณ์ พระรามของผมเองบ้างครับ

เรื่องมีอยู่ว่า งานชิ้นสุดท้ายที่ต้องทำในคนไข้เปนครอบฟันแบบ 3 ตัวติดกันครับ ซึ่งทำได้ยากมากๆ ส่งงานแก้ทำใหม่มา 4-5 รอบ แล้วก็ยังไม่ได้(เปนงานอาศัยดวง เพราะต้องส่งงานไปให้แล็ปข้างนอกทำ)  คนไข้ก็เริ่มเจ็บและบ่นเพราะทำใหม่หลายครั้งจนผมสงสารเค้ามากๆ  อาราธนาขอสิ่งศักดิ์มามากมาย ก็ไม่สำเร็จจนเริ่มท้อใจ  ไม่รู้จะทำยังไง.........
........จนถึงครั้งล่าสุดเพิ่งได้พระรามมาห้อยวันแรก ตอนเช้าสวดมนต์นั่งสมาธิตามปกติ จากนั้นสวด คาถาบูชาพระราม เพิ่มเข้าไป ขออาราธนาบารมีพระราม และอาจารยสรายุทธ ขอให้งานในครั้งนี้สำเร็จโดยไม่ต้องแก้งานอีกต่อไปแล้ว......
.....หลังจากนั้นก็ภาวนาคาถาบูชาพระรามตลอดเวลา ไม่ว่าจะยื่น นั่ง นอน เดินก็ภาวนาตลอด จนรู้สึกจิตนิ่งสนิทมาก พอถึงเวลาเช็คงานในคนไข้ก็ยังภาวนาตลอด ตอนที่จับชิ้นงานขึ้นมานี่ ขนลุกซุ่เลย ละลุกตลอดไม่หยุดเลยจนตกใจมากๆ ละก็ลองชิ้นงานพบว่า ชิ้นงานลงได้แนบสนิท ผ่านได้สวยงาม จนถึงเชิญอาจารย์มาเช็คงาน ก็ผ่านได้อยางง่ายดาย  ขนนี่ลุกตลอดเวลาจนเสร็จงาน คนไข้กลับแล้วถึง ยอมหยุดลง

......สุดยอดจริงๆครับบารมีพระราม  จากที่ท้อจนไม่รู้จะทำยังไงแล้ว .......ในวันนี้ในที่สุดงานก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ทำมาตั้งแต่เดือนตุลาปีที่แล้วแล้วครับ แก้งานทำใหม่เรื่อย จนเพิ่งจะมาสำเร็จกุมภาปีนี้นี่แหล่ะครับ.......เพราะขอบารมีของพระรามและอาจารย์ ช่วยไว้ครับ

.....ขอขอบพระคุนในเมตตาบารมีของพระราม และอาจารย์สรายุทธ ที่ช่วยให้งานผมในครั้งนี้ผ่านไปได้ด้วยดีในที่สุดครับ....... ขอบพระคุนครับบบบ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 01:46
ขออนุญาติเล่าประสบการณ์ พระรามของผมเองบ้างครับ

เรื ...

nobnob ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 01:46

เรื ...

เรื ...

สุดยอดครับ ผมเชื่อมั่นมาก

พระรามนี่บูชาแล้วเหมือนออกแนวปราบทุกข์เข็ญ

ผมบูชาอยู่ ปัญหามาบ้าง แต่ไปไวมาก แถมไม่เจ็บตัว เรียกว่า นึกถึงท่านปั๊ป ก็มีทางออกหรือคำตอบได้ในเวลาไม่นาน ไม่เจ็บตัว มีบริวารคอยช่วยเหลือ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้