ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์พระราม

[คัดลอกลิงก์]
บาปเป็นเหมือนน้ำหมึก บุญเป็นน้ำใส คงต้องทำกันไป สีดำของหมึกจะได้เจือจาง
พระราม[มหาปราบ]

เนื่องจากผมอาศัย อยู่กับแม่ พี่สาว หลานชายสุดที่รักของผม เมื่อหลายเดือนก่อน แม่เอาญาติผู้ใหญ่เข้ามาอยู่ด้วย  ซึ่งผมไม่ชอบเขามากๆ เขาเป็นจอมทำลายล้าง เช่นเอาของในบ้านไปทิ้ง ขโมยของ แถมเตือนก็ไม่ได้  ทุกครั้งที่ทะเลาะก็มาปัสสาวะใส่หน้าประตูห้องนอนผม  ผมสุดทนจริงๆอึดอัดมาก  แต่ทำอะไรไม่ได้  ถ้าทำไปก็เนรคุณ แถมแม่จะไม่สบายใจ ผมกลัวแม่ไม่สบายใจอย่างยิ่งครับ  เหตุการณ์นี้เป็นมานานหลายเดือนแล้วครับ ผมก็ได้แต่ทนอย่างเดียว สวดคาถาพระราม108จบทุกวัน   และปกติผมอยู่บ้านไม่ค่อยได้แขวนพระรามครับ แต่มาเมื่อวานนี้เอง  ระหว่างทานข้าวตอนเย็น ผมเห็นเทวรูปพระรามตามแบบที่อาจารย์ทำองค์ใหญ่มากครับ  ยืนตรงบันไดทางขึ้นบ้าน เห็นอยู่หลายครั้งครับ  ผมนึกว่าไม่มีอะไร  แต่พอมาวันนี้ คนที่แม่ผมพามาอยู่ด้วย ซึ่งผมไม่ชอบเขาจริงๆ แม่พาเขาไปหาหมอ หมอบอกให้ส่งเขา แอดมิดที่โรงพยาบาลบ้าเลยครับ ตอนนี้เข้าอยู่ศรีธัญญาครับ

เท่าที่ผมได้ยิน หมอถามเขาว่า ถือมีดออกนอกบ้านทำไม  เขาบอกมีคนบอกเขา มีคนไล่เขาออกมา ประมาณนี้ครับ ดูแล้ว พระรามนี้โหดเหมือนกันครับ

แกชอบทำอะไรเพี้ยนเป็นทุนอยู่ก่อนแล้วครับ เช่น อาบน้ำเสร็จ ก็ไม่ยอมใส่เสื้อผ้า เดินออกมาจากห้องน้ำทั้งที่ไม่ได้ใส่อะไรครับ  แต่เมื่อวานนี้ครับ แกถือมีดออกนอกบ้านไป แกพยายามจะไปบ้านที่อยู่ด้านหลังบ้านผมทั้งที่แกไม่รู้จัก ไม่เคยคุยกับเขาเลย พอหมอถามถึงเหตุการณ์เมื่อวาน เขาก็บอกว่า มีคนมาบอกข้างหูบ้าง มาไล่เข้าบ้าง ประมาณนี้ครับ  หมอเลยบอกว่า อันตราย เนื่องจากเขาจิตหลอนแล้ว พกอาวุธ ครับ

ผมเองก็สงสัย คือวันที่เขาทำ เป็นวันที่ผมเห็น(เห็นแบบโปร่งแสง หางตา)เทวรูปพระราม มีขนาดใหญ่สูงประมาณบ้านสองชั้น4กรอาวุธครบมือ แต่ใบหน้ารู้สึกว่า ดุดันคล้ายๆยักษ์  ไม่ยิ้มเหมือนของอาจารย์ครับ

นี่คือหนึ่งในประสบการณ์ของผู้ไม่ประสงค์ออกนามท่านหนึ่งครับ

สาธุ บารมีองค์พ่อพระราม สุดๆ เลยครับ
ท่านคงมาให้เห็นเพื่อที่จะบอกว่าท่านอยู่ปกป้องคุ้มครองไม่ให้คนในบ้านได้รับอันตรายจะสิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นก็ได้...คือ มีเหตุให้คนๆนั้นแสดงอาการออกมาเพื่อที่จะต้องได้รับการรักษาในสถานที่ๆสมควรมากว่าอยู่ในบ้านกับครอบครัวเพราะอาจเกิดสิ่งไม่คาดคิดขึ้นมาเมื่อไรก็ได้....สาธุ

ไปเลี่ยมมาแล้วครับ...ได้เวลาห้อยบูชาแล้ว

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 14:32
ไปเลี่ยมมาแล้วครับ...ได้เวลาห้อยบูชาแล้ว ...

สวยสง่าครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 14:32
ไปเลี่ยมมาแล้วครับ...ได้เวลาห้อยบูชาแล้ว ...

งามแท้  
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 14:57
สวยสง่าครับ

เนื้อเงิน...ซะด้วย......งามครับ

งดงาม เข้มขลัง มหาปราบ โอวว
อีกหนึ่งสุดยอดประสบการณ์จากเหล่า คศช. ครับ

มีประสบการณ์มาเล่าครับ
สืบเนื่องมาจากประสบการณ์เกี่ยวกับองค์พ่อพระรามที่อาจารย์เล่าให้ฟัง

วันต่อมาก็เลยห้อยพระรามขึ้นคอ พร้อมทั้งพกตะกรุดมนต์พระกาฬ เนื่องด้วยช่วงนี้ผมมีปัญหาไม่ลงตัวกับฝ่ายอำนวยการแผนกบุคลากร เรื่องนโยบายการใช้โทรศัพท์มือถือของบริษัท ซึ่งเค้ามีความเห็นขัดแย้งและอยากให้ผมใช้นโยบายของเค้าที่มีอยู่ไม่กี่บรรทัดและไม่สอดคล้องกัน ผมก็พยายามที่จะอธิบายด้วยเหตุผลทุกอย่าง แต่เค้ายืนกรานไม่อยากเอาแบบของผม และเค้าคนนี้ก็มีหัวหน้าระดับกรรมการบริหาร แผนกบุคลากร คอยให้ท้ายอยู่

ย้อมกับไปเดือนธันวาปีที่ผ่านมา ก่อนออกเดินไปทำงานที่เหมืองทองของบริษัท ผมได้ร่างเอกสารเสนอขอปรับขั้นเงินเดือนกับผู้บริหารไว้ เนื่องจากไม่มีการปรับเงินขึ้นให้ผมมาสี่ปีแล้ว และงานก็เพิ่มขึ้นมาก พอกลับมาผมก็ได้แต่เฝ้ารอคำตอบ แต่ก็เงียบ จนมาถึงอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมลองเข้าไปสอบถามกับผู้บริหารท่านนี้ดู

แกบอกผมว่าจะปรับให้เฉพาะคุณได้ยังไง ทุกคนก็ไม่มีการปรับ ผมก็เลยตอบกลับไปว่า คนอื่นที่ว่านี่มีใครบ้างที่ไม่มีการปรับภายในสี่ปีมานี้ ผมคงเป็นคนเดียวที่ไม่มีการปรับ เคยเสนอผ่านมาทางแผนกบุคลากรหลายครั้งแต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ซึ่งทำให้ผมต้องร่างใบเสนอถึงแก ซึ่งเป็นระดับผู้บริหาร

ต่อมาได้มีโอกาสเข้าไปคุยเรื่องงานกับผู้บริหารท่านนี้ ผมเลยลองสอบถามความคืบหน้าท่านดู คำตอบเหมือนกรรมการบริหารที่ชอบให้ท้ายฝ่ายบุคลากรพูดมาทุกอย่าง ทำให้ผมเข้าใจแล้วว่าท่านคงเรียกกรรมการบริหารคนดังกล่าวไปปรึกษาและได้คำแนะนำแบบนี้

กลับมา ณ ปัจจุบัน...หลังจากนำองค์พ่อพระรามและตะกรุดมนต์พระกาฬมาบูชาติดตัว เมื่อวานนี้ผมได้รับแจ้งแบบลับๆจากเลขาส่วนตัวผู้บริหารที่ผมยื่นเรื่องไป ว่ากรรมการบริหารคนที่ให้ท้ายฝ่ายบุคลากร จะโดนหยุดสัญญาว่าจ้าง ทั้งที่มาทำงานได้ไม่ถึงปี และเป็นคนที่ผู้บริหารมักเรียกไปปรึกษา ส่วนอำนวยการแผนกบุคลากรคนต้นเรื่อง เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือตั้งแต่ผมห้อยองค์พระราม (อ่อ ก่อนที่ผู้บริหารจะแจ้งหยุดสัญญาหัวหน้าเค้านะครับ) คือแบบยอมทุกอย่าง พูดอะไรไปเห็นด้วยทุกอย่าง จนผมงงมากๆ

แค่นี้ก่อนละกันครับ ทุกท่านอ่านแล้วคิดยังไงกับเรื่องนี้ ส่วนตัว...ไม่ขอบรรยายต่อ เพราะชัดเจนที่สุดอีกเรื่องหนึ่งที่นำมาเล่าสู่กันฟัง

ปล. ที่จริงไม่ใช่เรื่องที่ผมจะดีใจหรือยินดีนะครับ เพราะคนๆหนึ่งต้องตกงาน แต่แค่อยากมาเล่าประสบการณ์ เพื่อบูชาครู และอยากบอกว่า ของๆอาจารย์ผมสร้าง...ไม่แพ้ใคร

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้