ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5345
ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อานุภาพของหลวงปู่ชื่นและองค์พญานาคาพญานาคีช่วยดับไฟ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของพี่ปู kittiphob

ผมมีประสบการณ์ล่าสุดเมื่อประมาณปลายเดือน ก.ค.55 ที่ผ่านมา

ซึ่งในวันพระทุกวันพระผมและครอบครัวจะจุดธูปเทียนบูชาพระ บูชาหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคี

ซึ่งพานครูหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคีจะบูชาไว้ด้วยกันที่โต๊ะแยกต่างหาก ซึ่งก็ปฏิบัติตามปกติ

แต่เนื่องด้วยช่วยนั้น น้องชายแฟนของผม ป่วยหนััก ทำให้ต้องไป ๆ มา ๆ ระหว่างบ้านและโรงพยาบาล เพื่อดูแล

ในวันพระดังกล่าว..

ก็ต้องไปโรงพยาบาลจึงกลับมาบ้านดึกมาก แต่ก็ยังสวดมนต์ไหว้พระและเปลี่ยนดอกไม้ชุดพานครูตามปกติ

และก็เข้านอนกันเลย โดยไม่ได้เข้าไปดูอะไรอีกในห้องพระ  2- 3 วัน แฟนผมก็เข้าไปในห้องพระ

เพื่อสวดมนต์ไหว้พระเนื่องจากเป็นช่วงยุ่ง ๆ จึงไม่ค่อยมีเวลาสวดมนต์

คำบอกของแฟนผมว่าครั้งแรกที่เปิดประตูห้องพระเข้าไป รู้สึกขนลุกซู่ใหญ่ (บอกตอนหลัีง)

และสิ่งที่ได้เห็นคือ มีเถ้าถ่านสีดำ ๆ ละเอียด อยู่เต็มพื้นห้อง ก้านธูปที่อยู่ในกระถางธูปสำหรับจุดไหว้องค์พญานาคาพญานาคี

และกระถางที่จุดไหว้พานครูหลวงปู่ไม่มีเหลือแม้แต่ก้านเดียว ซึ่งวาง 2 กระถางติดกัน

นอกจากนี้พานดอกไม้ (ใช้พานพลาสติกชุบเงิน) ละลายติดอยู่กับพื้นที่วางพานครูและองค์พญานาคาองค์พญานาคี

และมีกระดาษไหม้ พวงมาลัยไหม้จนหมด แฟนผมจึงตะดกนเรียกให้ผมขึ้นไปดู ก้าวแรกที่ผมเข้าไปก็รู้สึกขนลุกซู่ใหญ่

และก็เห็นดังที่กล่าว สรุปง่าย ๆ อย่างที่เห็นคือ โต๊ะพระที่วางองค์พญานาคาองค์พญานาคี

โดนไฟไหม้ตอนจุดธูปไหว้ในวันพระ และก็เกือบไหม้บ้านโดยไม่รู้ตัวเลยแม้แต่น้อย

ซึ่งผมมาคิดดูแล้ว ปกติ เมื่อจุดธูปไหว้พระทุกครั้ง จะต้องขึ้นไปดูประมาณ 10 - 15 นาที

หลังจากนั้น จนกว่าธูปจะดับหมด แต่วันนั้นดึกมากประกอบกับเพลียจากการไปเฝ้าน้องชายแฟนที่ป่วย

ทุกคนจึงหลับกันเป็นตายไม่รู้สึกตัวเลย

ผมและแฟนคิดว่าเป็นอานุภาพของหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคืคีที่ดับไฟไม่ให้ไหม้บ้าน

กราบขอบคุณหลวงปู่ กราบขอบคุณองค์พญานาคาพญานาคี

ที่ช่วยดับไฟให้ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่มีบ้านอยู่แน่ ๆ เลยครับ

สาธุๆๆ

สาธุครับ
ดวงตราพญานาคาฯ กับลูกแก้วมณีนาคา ผมประจักษ์มาแล้วในอิทธิคุณ บูชาด้วยดอกไม้หรือเครื่องหอมไม่เคยขาดในวันพระ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-12 07:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 07:15
ดวงตราพญานาคาฯ กับลูกแก้วมณีนาคา ผมประจักษ์มาแล้วใน ...

ก็บอกแล้วท่านมีตัวตนจริง

องค์ไหนที่ประจำตัวเรา ขอแนะนำว่า..อย่าขายหรือให้คนอื่น

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 07:20

องค์ไหนที่ประจำตัวเรา ขอ ...

ของที่มีนี่ มิเคยคิดขายเลยครับ องค์ที่ใช้ประจำ คือเลี่ยมใช้นี่ หวงเลย
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 07:20

องค์ไหนที่ประจำตัวเรา ขอ ...

ครับ งานไหว้ครูปีที่เเล้วได้ปู่ศรีสุธรรม พิมพ์ใหญ่มาโดยไม่ได้คาดคิดครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-13 06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 13:26
ครับ งานไหว้ครูปีที่เเล้วได้ปู่ศรีสุธรรม พิมพ์ใหญ่ ...

ลองสังเกตุพี่ชายขายแล้วชีวิตดี ม่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-13 06:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 08:01
ของที่มีนี่ มิเคยคิดขายเลยครับ องค์ที่ใช้ประจำ คือ ...

สาธุดีแล้ว ท่านมาให้คุณ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้