ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12076
ตอบกลับ: 5

คาถาปู่สิงขร

[คัดลอกลิงก์]
คาถาปู่สิงขร

นะโม เม สัพพะเทวานังสะมาโส
อะเวโร มหา การุณิโกสะมนุสสา
อฐิษสะฐานา ปะกาเสสิ
ปะกาสิตตังอริยะสัจจัง
เทวะตานังปะการาจะ
ปัจจุปันโน จะอะนาคะโต
มังคะละการังตะถิตถะติ
สุมังคะลังสุปัตติตัง
สุปะภาทังสุขาวะหัง
สุขะพะลังอายุวัณณัง
สุขิยะสา
สาธุสุเทวตาอารักขาประสิทธิเม
สัพพะสิทธิภวันตุเม สุสาอาหะ

(สวดจบแล้ว อฐิษฐานขอพร ตามปรารถนา)

เมื่อเสร็จสิ้นการสวดมนต์และกล่าวบทกรวดน้ำแผ่อุทิศรวมทั้งแผ่เมตตาแล้วทั้งหลาย ก็พึงจงสาธยายมนต์บทนี้แล้วจึงขอพรได้หนึ่งข้อ เมื่อได้สำเร็จผลแล้วค่อยอฐิษฐานขอข้อใหม่ ขอเพียงแค่คำเดียวสั้นๆ คือ คำอฐิษฐานขอนั้นต้องมีความเป็นไปได้ ตามสมควรแก่ฐานะและสภาพบุคคลนั้นๆเท่านั้น มนต์บทนี้สามารถใช้ได้ทั้งบรรพชิต และคฤหัสจงหมั่นสวดพร่ำภาวนา จะเป็นมิตรกับเทวดาอารักษ์ผู้เป็นสัมมาทิฐฐิทั้งหลาย รวมทั้งได้พบกับอดีตชาติมวลญาติที่มีภพภูมิในปัจจุบันเป็นเทพยดามาช่วยเหลือเกื้อกูล รวมทั้งได้พบเหล่าเทวดาที่เคยร่วมบุญกุศลตั้งแต่อดีตชาติมาเกื้อกูลหนุนนำอุปถัมภ์ ไม่ตกที่ต่ำ ไม่ลำบาก เกิดอัศจรรย์นิมิตร และเหตุการณ์ที่ผ่านพ้นอุปสรรคเลวร้ายไปด้วยประหนึ่งเหมือนมีเทพเทวดามาช่วยเหลืออย่างน่าอัศจรรย์ พึงเจริญพระมนต์นี้ และเจริญในศีลให้บริบูรณ์เถิด

Tim

โพสต์ 2013-6-6 09:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 04:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยสวดบ่อยๆเมื่อก่อนครับ
โพสต์ 2014-6-29 12:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว่ากันว่าปู่สิงขรเป็นปางนึงของท้าวชินนะปัญชะระผู้ผูกคาถาชินบัญชรครับ
ผู้ใดรู้คาถานี้ขึ้นใจแม้ยามฉุกเฉินจะมีหนทางในบัดดล (คือท่อง ณ เดี๋ยวนั้นขอความช่วยเหลือ)
โพสต์ 2014-6-30 08:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่ทิม
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-30 11:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่ทิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้