ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7472
ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลป.ทำสีผึ้งหิ้งห้อยชมสวนหรือเปล่าครับ

[คัดลอกลิงก์]
ลป.ทำสีผึ้งหิ้งห้อยชมสวนหรือเปล่าครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-6 17:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมได้มาจากคนหนึ่ง เขาแบ่งให้นิดเดียว มี
1. สีผึ้งหิ้งห้อยชมสวน (เป็นแบบขาวๆ ครับ)
2. สีผึ้งวันเพ็ญเดือนสิบสอง (สีออกเหลือง)
ไม่ทราบวิธีใช้ และไม่มีความรู้ครับ ขอสอบถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ
สีผึ้งทั้งสองชนิดนี้ หลวงปู่ท่านทำไว้ครับ แต่ปัจจุบัน หาของแท้ในตลาดยากมาก วิธีใช้ต้องรอพี่ๆ น้องๆ ท่สนอื่นๆ ครับ
เอามาชมหน่อยนะครับ
บอกปากป่าวไม่ได้หรอกคับ  ขนาดเห็นรูปก็ยังการันตีไม่ได้  พี่ๆน้องๆเราก็โดนของปลอมมาหลายรายแล้ว  ระวังให้กันดีๆนะคับ
คุณ ธี ครับ
อยากให้แนำตัวหน่อยครับ
ว่าเป็นใครมาจากไหน ในกระทู้ แนะนำตัว
เห็นคุณ ธี สอบถามหลายกระทู้แล้ว

เราแค่อยากรู้ตัวตนครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-21 10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-21 17:37

ผมเป็นข้าราชการ ตำแหน่ง....นิติกร ครับ (กระทรวงพัฒนาสังคม) ภูมิลำเนาจังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ผมชื่นชอมในการสะสมความรู้เก่าๆจากคนชรา (เพราะน่าสนใจกว่าความรู้สมัยใหม่แต่ไม่ได้พัฒนาด้านจิตใจ)และใช้สอนตนเองและแนะนำคนอื่นได้ครับ ผมตั้งใจว่าจะบวชตลอดชีวิตถ้าเวลาที่เหมาะสมมาถึง ผมว่าความรู้คนชราหายาก ถ้าสูญหายไปก็จะไม่มีคนรู้อีก ผมจึงอยากเล่าให้ฟังครับ เพื่อเป็นความรู้ให้หลายคน แต่ก็ต้องพิจารณาครับ

..ความรู้ที่ผมชอบมากคือวินัยและแนวทางปฏิบัติตนในการรักษาวินัยของพระโบราณ(ผ่านคนชราเล่าให้ฟัง) และเรื่องลึกลับที่น่าสนใจ  ....
คงเพียงพอในการแนะนำตัว....ขอบคุณครับ
เยี่ยมครับคุณธี
เยี่ยมๆๆๆๆๆๆ
ที่แน่ๆ สีผึ้งอาจารย์ก็สุดๆ กวนกันนานหลายฤกษ์หลายพิธี ใช้แจ่มมาก จอยขอยืนยัน

และเร็วๆ นี้ สีผึ้งสาวสามหมู่บ้านฯ ที่อาจารย์กวนและเสกหลายเดือนคงได้ออกมาให้ลองกัน จอยจองแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้