ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>>ขุนแผนนาคเกี้ยว<<

[คัดลอกลิงก์]
เป็นพระที่ผมแขวนนั่งสมาธิก่อนนอนบ่อยครับ

แต่รบกวนคนโพสกระทู้ช่วยแก้ไขคาถาด้วยนะครับ เมตตา ตัณหา ราคะ เป็นคาถาที่ศูนย์พระมั่วขึ้นมาเองครับ ไม่รู้จะสวดไปเพื่ออะไรอ่าคับ กลัวคนหลังๆมาอ่านจะเข้าใจผิดสวดตามกันไปหมดคับ
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 13:27
เป็นพระที่ผมแขวนนั่งสมาธิก่อนนอนบ่อยครับ

แต่รบกวนค ...

ใช้คาถาบทไหนบูชาครับแชมป์
สวดตามหนังสือสวดมนต์ของสำนัก
น่าจะโอเคครับ
ของหลวงปู่ อย่าตีค่าเป็นของต่ำ ใช้ทางต่ำกันดีกว่า ของท่านเป็นเมตตาชั้นสูง พวกหากินกับหลวงปู่บางพวกก็มั่วไป
อาจารย์เคยบอกว่าใช้คาถาเทวดารักษาได้ครับ
ใช้คาถาเทวดารักษาครับพี่หนู
โทษทีคับ เพิ่งมาเปิดเวป
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-9-1 15:17
ใช้คาถาเทวดารักษาครับพี่หนู
โทษทีคับ เพิ่งมาเปิดเวป

เด่ดไปด้านไหนครับแชมป์
รอแชมป์มาตอบ หมอพายเคยพูดชื่นชมรุ่นนี้เหมือนกัน ว่าดีมาก
ขุนแผนนาคเกี้ยว...รุ่นนี้ยังไม่มีเลยชอบครับรูปแบบสวยงามดี ...คงต้องหาเก็บสักองค์
จัดไปครับ จัดไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้