ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>>ขุนแผนนาคเกี้ยว<<

[คัดลอกลิงก์]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ฟี่ที่ทำงานผมฟังผมเล่าเกี่ยวกับพระหลวงปู่ชื่น จึงสนใจให้ผมเช่านาคเกี้ยวให้ ผมประมูลให้ฟี่เขา ต่อมาผมสอบถามประสบการณ์ ฟี่เขาเล่าว่ามีผู้หญิงมาพูด มามองเขาแม่ค้าที่ซื้อของก็ยิ้มให้ทั้งๆที่ไม่เคยยิ้ม  ผมเองได้ฟังก็คิดว่าฟี่เขาคิดไปเองแน่ๆ เลย....ผมใส่พระนาคเกี้ยวไม่เห็นแบบที่เล่าให้ฟังเลย ฟี่อีกคนใส่ก็เหมือนกันไม่รู้สึกอะไร .... อยู่มาวันหนึ่ง ฟี่ผู้หญิงที่ทำงานด้วยก็เล่าให้ผมฟังว่า มีคนมาติดต่องานฟี่ผู้หญิง แต่สังเกตสายตามองไปที่ฟี่เขา(ใส่นาคเกี้ยว) แบบเข้าใจได้เลยว่าสนใจฟี่เขา ผมเลยเชื่อว่านาคเกี้ยวมีผลจริงแต่น่าจะมีเฉพาะคนบางคนเกี่ยวกับด้านนี้ (ปล.ฟี่ผู้ชายเขาชอบนั่งสมาธิ เข้าปฏิบัติธรรม บุคลิกเขาในที่ทำงานเป็นคนที่ไม่น่าสนใจ ไม่ค่อยมีคนพูดด้วย จึงทำให้ผมแปลกใจ)
ของรุ่นเดียวกัน บางครั้งใช้ออกมาได้ผลต่างกันก็บ่อยครับ อยู่ที่จิตเน้นนำเอานะครับ ผมว่า
ของดีใช้ยังไงก็ดี
รูปแบบสวยงามลงตัว มวลสารละเอียดยิบเลย
ขุนแผนนาคเกี้ยวเป็นพระของหลวงปู่องค์แรกที่ผมบูชามา
ตอนนั้นยังไม่รู้จักพี่จ๊อ ไม่รู้จักสำนักเลย เริ่มสนใจข้อมูลต่างๆ
เกี่ยวกับหลวงปู่ชื่น เจอพระองค์นี้ในเวปเลยจัดมาก่อนเลยครับ
ผงพรายอาถรรพ์ กับ ผงพรายทองคำเหมือนกันไหมครับ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 22:17
ผงพรายอาถรรพ์ กับ ผงพรายทองคำเหมือนกันไหมครับ ...

คงได้คำตอบแล้วนะครับ สรุปไม่เหมือนกัน คนละอย่างครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 19:18
คงได้คำตอบแล้วนะครับ สรุปไม่เหมือนกัน คนละอย่างครั ...

ทราบแล้วครับผม เป็นเพราะนาคเกี้ยวนีแหละครับ คือองค์ที่ทำให้ผมรู้จัก หลวงปู่ชื่นครั้งแรก
เหมือนจะเป็นองค์แรกของหลายๆคนเหมือนกันนะครับ กับพระรุ่นนี้
เป็นอีกรุ่น ที่อาจารย์สรายุทธ เป็นผู้จัดการให้หลวงปู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้