ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5039
ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ที่สุดของวลี" ศิษย์นี่ นี่ไม่ให้อด"

[คัดลอกลิงก์]
ผมขอเกริ่นนำก่อนละกัน
      ผมเป็นคนชอบและเชื่อในสิ่งเร้นลับมาก และแฟนของผมก็รู้จักกับวุ่นซึ่งเป็นเพื่อนในคณะเดียวกัน
ซึ่งวุ่นก็มีเรื่องราวที่น่าสนใจมากมายที่แฟนของผมเล่าให้ฟัง ผมจึงได้พูดคุยผ่านเฟสบุค ก็รู้สึกสนใจมากขึ้นและวุ่นเองก็ส่งลิงค์มาให้ศึกษาต่อ ผมก็สมัครสมาชิคเข้ามาและก็เปิดอ่านทุกอย่างเท่าที่จะอ่านได้ แล้วก็ตัดสินใจเช่าหลวงปู่(รูปหล่อ)มาบูชาโดยสั่งจากพี่จ๊อ ได้มาผมก็รีบไปเลี่ยมกรอบเลย แล้วก็ห้อยหลวงปู่เพียงองค์เดียว แล้วผมก็ยังคงเข้าเว็บ อ่านเพื่อศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆ จนมาสะดุดอยู่ที่เหรียญราชาอาถรรพ์ ซึ่งเป็นเหรียญที่สวยมาก
ผมก็บอกตัวเองว่า เอาวะ อยากบูชา ก็เลยถามพี่จ๊อไป ตอนนั้นคิดว่าชุดกรรมการหมดแล้ว แต่ในใจคิดว่า "ให้มีทีเถอะ!"แล้วก็ยังมีอยู่จริงๆ ก็เลยยืมเงินแฟนมา 2100 เพื่อเช่าบูชา
      หลังจากนั้นผมก็รอ อย่างกระวนกระวายจาย คืออยากให้ถึงไวไว และทันทีที่ได้รับมาบูชา ผมสวดคาถาบูชา และอาราธนา หลังจากนั้นไม่ถึง20นาทีจากที่ได้รับมา ปาฏิหารย์ ก็บังเกิด และได้เล่าให้พี่จ๊อฟังเป็นคนแรก ความว่า...
"ได้รับแล้วครับ มาปุ๊ปก็เกิดเรื่องเลย ผมรับของที่หอในมหาลัยตอน16.05น
ผมก็เปิดกล่องออกมาเช็ดคราบกาวออก เรียงเหรียญใหม่เพราะหลุดออกมาหมด หลังทำความสะอาดเสด ผมเห็น Code 087 ผมก็เลยคิดว่าเสี่ยงโชคสักหน่อยดีกว่า ผมเลยซื้อหวยหุ้นรอบเย็น ซื้อปิดซื้อขายตอน16.25
ผมก็รีบโอนเงินเข้าเว็บหวย ในใจก็ลุ้นว่าให้ทันเพราะต้องยืนยันยอด สุดท้ายเหลือเวลาอีก6นาที ผมก็ซื้อ 07 08 87 (บน)ตัวละ50 ก่อนส่งผมก็มองเหรียญราชาอาถรรพ์ พอกดส่ง มันerrorแล้วต้องคีย์ใหม่ ผมเลยรู้สึกว่ามันแปลกๆ
ผมเลย ซื้อ 07 08 87 70 80 78 ตัวละ25 (มีงบน้อย555)ก็พอดีกับยอดโอน
ก็ส่งทันแบบเฉียดฉิว
ผมก็อธิฐานว่า ขอให้ถูกเถอะนะหลวงปู่จะได้มีตังไปคืนแฟน(คือผมขอเงินแฟน มาบูชา 2100)
จากนั้น 16.40ผลออก มันออก 278 78 ซึ่งถ้าผมไม่กลับ ผมก็คงถูกกินตามระเบียบ แต่กลับถูกมา ได้ 2250 ซึ่งพอที่จะคืนแฟนได้พอดีเลย
ตอนนี้ ยังงงกับความรู้สึกตัวเองยุเลย
ขอบคุณพี่มากนะครับ"

นี่แหละครับ ที่สุดของวลี"ศิษย์นี่ นี่ไม่ให้อด" ที่ผมได้สัมผัสกับตัวของผมเอง

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-15 21:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2014-10-15 21:03

ยินดีอุโมทนาด้วยครับ
ยินดีด้วยนะครับ
แจ่มสุดๆๆ
ศิษย์นี่ นี่ไม่ให้อด
สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้