ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7091
ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เราจะใช้พระยอดขุนพล พิมพ์เล็กทำน้ำมนต์ยังไงครับ

[คัดลอกลิงก์]
มีข้อบ่งชี้ไหมครับ สำหรับน้ำมนต์แบบต่างๆ เนื่องจากเป็นพระที่หลวงปู่สร้างไว้ให้สามารถทำน้ำมนต์ได้หลายแบบ
อาราธนาองค์พระแช่น้ำ อยากให้มีผลทางด้านไหน แล้วก็อธิฐานขอเลยครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 13:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-10-3 12:59
อาราธนาองค์พระแช่น้ำ อยากให้มีผลทางด้านไหน แล้วก็อธ ...

ขอบคุณครับ พอดีได้ยินว่าพระยอดขุนพลทำแบบนี้ได้
ไว้ไปทำดู
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-3 13:17
ขอบคุณครับ พอดีได้ยินว่าพระยอดขุนพลทำแบบนี้ได้{:6_200 ...

ใช้ขันสำริดน่าจะดีครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 08:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายากอ่ะดิ เอาภาชนะสะอาดไปก่อน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 19:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาสำนักได้ความรู้เพิ่ม เราสามารถใช้บทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ เพื่อเป็นหลักและอธิฐานได้เลย
แวะเข้ามาบอกครับว่า พระอีกรุ่นหนึ่งที่สามารถนำมาทำน้ำมนต์ได้เป็นอย่างดี คือ พระกริ่งศรีราชาเวท ที่อาจารย์สรายุทธจัดสร้างครับ....อันขึ้นชื่อว่าพระกริ่งแล้วไซย์ตั้งแต่อดีตกาลนิยมอาราธนามาทำน้ำมนต์กครับ....อาทิ หลวงปู่เต๋ คงทอง และหลวงปู่แย้มวัดสามง่าม นครปฐม เคยอ่านเจอว่าทุกครั้งที่จะทำน้ำพระพุทธมนต์ท่านจะใช้ พระกริ่งสวนเต่า แช่ในอ่างหรือขัน น้ำมนต์ เสมอ...

วิชาทำน้ำมนนต์กับพระกริ่งศรีราชาเวทย์
นะโม ๓ จบ
นะโมพุทธายะ พุทโธ สัพพัญญูตะญาโณ
ธัมโม โลกุตตระโรวะโร
สังโฆ มัคคสัฏโฐวะ
อิจเจตัง รัตนยังสิระสานะมามิ
เอเตนะ สังฆานุภาเวนะ สัพะอันตราโยวินััสสันตุ
สัพะธา พุทโธ พุทธัง อรหังพุทโธอิติปิโสภะคะวา นะมามิหัง
พุทธ้งลาโภ ธ้มมังลาโภ สังฆังลาโภ ชัยโยนิจจัง
ลาภะสุขัง ภะวันตุเมฯ
นำพระกริ่งอาราธนาตั้งในขัน จึงเทน้ำ จุดเทียนไข ๑ เล่ม
ภาวนาพระคาถานี้ ๗ หรือ ๙ จบ หรือภาวนาจนจิตสงบ
แล้วจึงอฐิษฐาน จึงดับเทียนโดยจุ่มลงในขัน
แล้ววนตามขวาไปซ้าย ๓ รอบ
แล้วนำมาอาบมาดื่ม
เหมาะแก่การทำกิจอันใดให้สำเร็จลุล่วงฉมังนักแล
ถ้าเจ็บไข้ได้ป่วยให้ใช้พระคาถาสัักกัตวาแทน
เมื่ออาบกินน้ำมนต์แล้วจึงหมั่นสวดพระคาถาสักกัตวาทั้งเช้าและเย็น
ขออานุภาพเป็นทั้งอโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมแห่งโรคและรักษาโรคขณะเดียวกัน
พระยอดขุนพลก็สามารถใช้บทที่ว่านี้ได้ครับ
ถ้าจะสะเดาะเคราะห์ให้ทำดุจกันโดยนำพระคาถานี้ภาวนา ๗ จบ

พุทโธเมนาโถ ธัมโมเมนาโถ สังโฆเมนาโถ
สัตะรััตะนะมหาปการัง อรหังพุทโธ นะโมพุทธายะ มะอะอุ อุอะมะ
อัคโคหะมัสมิ โลกัสมิ เชษฐา เสษฐา อนุตตะโร
อะยะติมันเมชาติ นััตถานิ ปุนัพภโวติ.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้