ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

" พระขุนแผน" ในนิยามของพี่น้อง

[คัดลอกลิงก์]
อย่าตีความ พระขุนแผนหลวงปู่เป็นแค่เรื่องเสน่ห์อย่างเดียว มีอะไรอีกมากที่ต้องค้นหา มันเป็นปัจจัตตัง ต้องหาคำตอบเอง
หลวงปู่เคยเจอพ่อขุนแผนเนื่องด้วยอาจารย์สรายุทธคอยยุท่านเพราะอยากรู้ว่าหลวงปู่จะว่ายังไง
หลวงปู่เปรียบให้ฟังว่าคนอะไรดุป่านนั้นแต่ผู้หญิงรักมากเหลือหลาย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-25 17:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-5-21 10:02
หลวงปู่เคยเจอพ่อขุนแผนเนื่องด้วยอาจารย์สรายุทธคอยย ...

ขอบคุณศิษย์พี่ที่แวะมาให้ความรู้ครับ ฟังเรื่องของหลวงปู่จากพี่และอาจารย์ทีไร ชวนให้ขนลุกเหมือนเห็นภาพท่านชัดขึ้นอีกหลายเท่า แวะมาบ่อยๆนะครับพี่
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-25 17:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-5-21 10:02
หลวงปู่เคยเจอพ่อขุนแผนเนื่องด้วยอาจารย์สรายุทธคอยย ...

ขอบคุณศิษย์พี่ที่แวะมาให้ความรู้ครับ ฟังเรื่องของหลวงปู่จากพี่และอาจารย์ทีไร ชวนให้ขนลุกเหมือนเห็นภาพท่านชัดขึ้นอีกหลายเท่า แวะมาบ่อยๆนะครับพี่
ดันมาให้อ่านครับ
ขอบคุณครับ
พ่อขุนแผนรบไม่เคยแพ้ใคร   รักก็ไม่แพ้ใครเหมือนกันครับ

สุดยอดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้