ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 20615
ตอบกลับ: 81
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระเครื่ององค์ไหนของหลวงปู่ที่คุณไม่เคยขาดจากคอ ในวันนี้?

[คัดลอกลิงก์]
พระหลวงปู่มีหลากหลาย อยากรู้ว่าพี่ๆเพื่อนๆ มีองค์ไหนเป็นที่หนึ่งในดวงใจ และไม่เคยห่างกาย ...ขอเหตุผลและแรงจูงใจด้วยนะครับ

ขุนแผนพรายกุมาร ครับ เพราะมีแม่พรายท่านช่วยปกป้องคุ้มครอง ท่านมีตัวตนจริงน่ะ แต่อาจจะดู ดุไปบ้าง คนที่เคยเห็น บอกว่า มีลักษณะ ผิวขาว ผมยาว ใบหน้าสวย สวมชุดคลุมยาว (ชุดไทยแขนกระบอก นุ่งซิ้น ยาว )ส่วนใหญ่ที่เจอ จะเห็นสวมชุดสีขาวทั้งชุด หรือ สีดำทั้งชุด  
พระอาถรรพ์ราชาเวทย์ครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-13 07:23
พระอาถรรพ์ราชาเวทย์ครับ

ขอเหตุผลและแรงจูงใจด้วยนะครับ
ส่วนใหญ่จะเป็นองค์พ่อละครับ ไปไหนถ้าไม่พาท่านไปด้วยรู้สึกเกรงใจท่าน
แต่ไม่ค่อยได้ห้อยเดี่ยวครับ ผมชอบมวยหมู่ ครึกครื้นดี
พญานาคาอวตารครับ ใส่ในชุดพกประจำ เวลาไปทำงานแล้ว งานเดินดีไม่ค่อยสะดุด  มีตอมาขวางก็มีคนอาสามาขุดให้โดยไม่ต้องร้องขอมาก
พระอาธรรพ์ธม+ลูกแก้วมณีราชา ที่เอวตอนนี้ก็ตะกรุดของหลวงปู่ที่อาจารย์ให้มาครับ
เหตุผลก็คือชอบครับ และลงตัวทั้งการแขวนการคาด ครับ ทางมีหลายทางแต่ก็ไปจบตรงหลวงปู่ครับ
ขุนผนชมตลาดไม่ได้คล้องค่ะ แต่จะพกติดกระเป๋าตลอดเวลาเดินทาง ทุกอย่างราบรื่นค่ะ
รูปหล่อหลวงปู่รุ่นแรก+ปิดตาเอกลาภ+ลูกแก้วมณีนาคา ชีวิตราบรื่น และดีขึ้นแบบมั่นคงโดยลำดับ
อาถรรพ์ธม+ล๊อกเก็ตตาเรียก+ลูกแก้วมณีราชาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้