ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12064
ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่นก็แรงชัดเจน

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของหมอพาย

ของผมมากมายมหาศาลครับ เล่าไม่มีทางหมดง่ายๆครับ คือผมชอบเช่าพระมาก และแต่ละองค์ก็แรงๆทั้งนั้น

มีทั้งพระกรุ พระเกจิ พระแพงๆ ก็เช่ามาหมดแล้ว มีประสบการณ์แล้วแทบทุกอย่าง ทั้งคงกระพัน แมวกัดไม่เข้า เข็มแทงไม่เข้า แคล้วคลาดก็ีบ่อยครั้ง เมตตามหานิยมก็มี ด้านการงานก็มี มหาอำนาจก็มี ด้านรักษาโรคก็มี ด้านการเรียนก็มี เอาเป็นว่าชีวิตมีประสบการณ์กับพระเครื่องทุกอย่างหลายองค์มามากมาย ยกเว้นเรื่องมหาเสน่ห์เพียงเรื่องเดียว

เลยเป็นจุดเริ่มต้นหาของมหาเส่นห์ โดยมีเรื่องแปลกอยู่สองเรื่องที่เกี่ยวกับหลวงปู่ชื่น คือ หนึ่ง ผมเคยเห็นรูปท่านในเวปไซต์หนึ่งแล้วไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร แต่รู็สึกได้ถูกความผูกพันบางอย่างทันที และรุนแรงด้วย แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าท่านเป็นใครเพราะมีแต่รูป เวปไม่ได้บอกว่าท่านเป็นใคร กว่าผมจะรู้จักท่านก็อีกสองปีให้หลังนั้นแหละครับ นี้เป็นเรื่องที่แปลกมากสุดๆเลย

กับเรื่องที่สองคือจุดเริ่มต้นของการรู้จักหลวงปู่ คือสองปีให้หลังจากเหตุการณ์แรกผมก็เริ่มศึกษาข้อมูลเรื่องพระที่มีพลังมหาเสน่ห์์ปรากฏว่าแทบไม่มีพระกรุหรือพระเกจิเก่าๆที่มีพลังด้านนี้โดยตรงเลย แม่แต่พระขุนแผนบ้านกร่างก็ออกไปแนวคงกระพัน และพระที่เล่นอยู่ในวงการแล้วว่าเป็นมหาเสน่ห์ก็ไม่ใช่ จริงๆเป็นมหานิยมมากกว่า ก็เลยหาพระใหม่ซึ่งปรกติผมไม่เล่น เพราะเคยคิดว่าของสมัยนี้ทำไม่บริสุทธิ์ เสริมมาก และจะหาเกจิได้ทัดเทียมสมัยก่อนคงหาได้ยาก

พอผมหาข้อมูลเท่านั้นแหละ มากมายก่ายกองแบบว่าไม่รู้ว่าข้อมูลไหนเชื่อถือได้เลย แต่แปลกมากตรงที่ว่า มาสะดุดกับหลวงปู่ชื่นพอดี ซึ่งแปลกเอามากๆ ของใหม่ที่หาข้อมูลมีตั้งหลายอย่างแต่ทำไมมาสะดุดกับหลวปู่ท่านนี้ และพอผมเปิดดูรูปท่านขึ้นมาเท่านั้นแหละ ผมเยจำได้ว่าเป็นพระที่ผมเคยเห็นในรูปเดียวกันเมื่อสองปีก่อน รู้สึกแปลกอย่างบอกไม่ถูก และสองสิ่งแรกที่เช่ามา ก็คือ ขุนแผนชมตลาดและขุนแผนม้าเสพนางเนื้อเขียว จากนั้นก็เช่ามาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน และนับว่าพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเป็นหนึ่งในหลายๆพระเครื่องที่มีประสบการณ์ชัดเจนที่สุดในบรรดาพระเครื่องที่ผมมีมาทั้งหมด พระเครื่องที่ผมมีอยู่แล้วและชัดเจนในประสบการณ์ในระดับเดียวกันกับพระหลวงปู่ชื่น(มากกว่าและน้อยกว่าแล้วแต่เรื่อง)ได้แก่ สมเด็จวัดระฆัง (ไม่ต้องถามว่าของผมแท้หรือเปล่าเพราะประสบการณ์สูงมาก) พระปิดตาหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์ รูปหล่อหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน พระมเหศวร พระยอดขุนพลอาจารย์ชุม ปี 97 พระวัดประสาททั้งพิมพ์ หลวงปู่ทวด และ สมเด็จพ่อโต  พระของหลวงพ่อกวย พระขุนแผนปลัดทวีที่หลวงพ่อมุ่ยปลุกเสก จตุคามรามเทพปี48 รุ่นของวัดถลุงทอง รูปไม้แกะพระพิฆเนศโบราณ พระสูตรหลวงพ่อผินะ และพระอื่นๆอีกมากมายที่ผมมี

ผมพูดได้เต็มปากว่าพระหลวงปู่ชื่นมีประสบการณ์และพลังไม่น้อยไปกว่าพระชื่อดังและแพงองค์อื่นๆที่ผมมีอยู่ตอนนี้ และบางอย่างของหลวงปู่ชื่นก็แรงชัดเจนด้วย(แล้วแต่เรื่องด้วยนะครับว่าแรงด้านไหน)

มาตอนหลัง หลังจากเช่าของหลวงปู่เพิ่มมากขึ้นจึงรู้ว่ามหาเสน่ห์เป็นเพียงเรื่องหนึ่งของท่านเท่านั้น การใช้ในแนวอื่นๆก็ถือว่าแทบสุดยอดทั้งหมดไม่ใช่แค่เรื่องมหาเส่นห์เพียงอย่างเดียว ประสบการณ์มากมายจะเล่าแบบย่อๆแล้วกัน

1 พกพระนาคปรกห้าพลังและพระผงอาภรรพ์ถมเข้าห้องสอบ ได้เกรด A ล้วน คือ 4.00 และได้ท๊อปในวิชาหนึ่งซึ่งยากมาก

2. พระของท่านหลายอย่างมีมหานิยมชัดเจนมาก ตอนนีมีแต่คนรัก เอ็นดูและให้ความสนใจผม ชื่นชมไปหมดทุกอย่าง

3. เคยขาดเงินอยู่จำนวนหนึ่ง ขอกุมารทองที่ติดอยู่หลวงขุนแผนสามสาวว่าขอได้เงินใช้ ปรากฎว่า ไม่กี่ชั่วโมงก็ได้เงินตามจำนวนแบบว่าไม่น่าเป็นไปได้

4. หนุมานของท่านทำให้ผมขยันอ่านหนังสือมาก และทำงานได้อย่างอึดมาก

5. นาคปรกห้าพลังเป็นเมตตามหานิยม และมหาอำนาจด้วย ใส่แล้วอุ่นใจ

6. เคยใส่ขุนแผนน้ำผึ้งทะเลาะกับเพื่อน เพื่อนปรกติเป็นคนหัวดื้อไม่เคยยอมรับว่าตัวเองผิดอะไรง่ายๆกลับขอโทษผมแต่โดยดีและทำงานตามที่ผมสั่งโดยดี ซึ่งแทบเป็นไปไม่ได้กับเพื่อนคนนี้ที่จะมาขอโทษผม

7. กุมารทองของท่านเคยมาเหลาดินสอที่โต๊ะผมและเขียนดินสอวาดรูปบนโต๊ะผมเป็นรอยเต็มโต๊ะ โต๊ะผมสีขาวยาว 80เซน มีแต่รูปวาดของเด็ก(แทบช็อคไม่เคยเจอจังๆอย่างนี้มาก่อน)

8. กุมารทองหรืออะไรซักอย่าง มาเปิดหน้าต่างเล่น ต่อหน้าผม เปิดแล้วปิดด้วย ในขณะที่หน่าต่างบานนั้นลมแรงๆก็ไม่สามารถทำให้ขยับได้นอกจากแรงคน อันนี้เปิดและปิดด้วย แทบช็อกอีกเหมือนกัน เกิดตอนกลางวันอีก

9. ขุนแผนชมตลาดใส่แล้วมีแต่คนมองๆๆๆ อะไรก็ม่รู้

10. ขุนแผนพรายกุมารเมตตาล้ำเลิศ

11. ตระกรุดเก้าอาภรรพ์ใช้คู่กับพระผงอาภรรพ์ถม สุดยอด ชีวิตอย่างกับแผ่นดินเป็นของเรา

12. ขุนแผนสามอาภรรพ์ คุยกับผู้หญิงคนไหน คนนั้นแทบอึ้งเหมือนโดนสะกดไว้

13. ขุนแผนหลังม้าเสพนาง เมตตาดีมากๆ ทุกคนรักทักทาย

14. หนุมานเคยทำให้หญิงหันมาคุยด้วย ตามที่เล็งไว้ ซึ่งคนนั้นเดินห่างกับผมกว่าสิบเมตรและไม่มีเหตุที่ต้องหันหลังมาเจอผมเลย ระยะเวลาตั้งจิตขอเพียง 5 วินาที

15. ดวงตราอาภรรพ์ผมใส่แล้วรู้สึกความกังวลความทุข์ในใจมันหายไปเฉยๆ แปลกมากๆ

16. ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ ใส่แล้วมหาเสน่ห์สุดยอด

17. สมเด็จพระแม่ธรณีมีประสบการณ์อย่างที่เคยโพสต์ไปครับ

สุดท้าย อาภรรพ์ถม ประสบการณ์สุดยอดแทบทุกอย่าง ตามแต่จะขอ

ยังมีอีกเยอะ มีทุกวัน มีจนจำไม่ได้ มีเวลาจะค่อยๆนึกและเล่าให้ฟังครับ สวัสดี
น่าจะมีรวบรวมบันทึกของอาจารย์บ้างจัง ของอาจารย์ก็แรงชัดเจนโดยเฉพาะ เพชรกลับ, องค์พ่อรุ่น2, พ่อปู่ศรีสุทธรรม, แสนตรีเวทย์ และพระราม ที่จอยชอบมากมาย
สุดยอดของดีทั้งนั้น
ตอนไปกราบหลวงปู่เหลืองครั้งล่าสุด ผมนำตะกรุดหนุนดวง ตะกรุดพระนารายณ์ ตะกรุดมนต์พระกาฬ ล๊อคเก็ตหลวงปู่ หนุมาน ใส่ในพานแล้วให้ท่านอธิฐานจิตให้ ก่อนเสกหลวงปู่ท่านบอกว่า ในนี้มีแต่ของดีๆทั้งนั้นเลย แล้วท่านก็เสกบทไม่ยาวมาก แต่ก็ฟังไม่ทัน มีคำว่า วิมุตติ แล้วลงท้ายด้วย พุทธธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-29 13:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-8-29 01:25
ตอนไปกราบหลวงปู่เหลืองครั้งล่าสุด ผมนำตะกรุดหนุนดว ...

นะโมวิมุตติยา นะโมวิมุตตานังหรือป่าวครับเจ้หนู
เป็นคาถาหัวใจนกยูงทอง
พระสายหลวงปู่มั่นท่านนิยมใช้ครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-8-29 13:40
นะโมวิมุตติยา นะโมวิมุตตานังหรือป่าวครับเจ้หนู
เป็ ...

น่าจะใช่ครับกัปตัน คิดว่าใช่แน่ๆ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-8-28 08:00
สุดยอดของดีทั้งนั้น

แน่นอนอยู่แล้วครับ

ที่สุดอยู่แล้วครับ
มั่นใจครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้