ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3304
ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

“หลวงปู่ไล่ฝน”

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2014-8-23 09:37

ประสบการณ์ของคุณป้อมเขาใหญ่

“หลวงปู่ไล่ฝน”

เหตุการณ์ นี้เกิดเมื่อวานนี้ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า  ที่เขาใหญ่ ช่วง 3-4 วันมานี้ฝนตกทุกวันครับ แล้วทีนี้ป้อมยาม ด้านหน้าโครงการหลังคาดันรั่ว (หลังคาเป็น Smart board) เวลาฝนตกที รปภ.อยู่กันไม่ได้เปียกหมด เราก็ว่าจะซ่อมให้แต่ฝนก็ยังตกทุกวัน

ก็เลยเอาผ้าใบมาคลุมก่อน ปรากฎว่า ลมตีขาดหมด ก็เลยต้องรอให้ฝนหายซะก่อน แต่!!  ทีนี้ทางเจ้านายไปเห็น ก็คุยกับ รปภ.ว่าจะทำใหม่มั๊ย ผักชีโรยหน้าจิงๆ(เฮ้อ!!ดูเขาพูดเข้า) เราเมื่อ รปภ.มาคุยให้ฟังอย่างนี้ ก็รู้ อยู่แล้วว่าโดนตำหนิ แต่จะให้ทำไงล่ะจะซ่อมหรือแก้ไขก็ไม่ทันฝนแน่ๆ และเนี่ย! ฝนก็ตั้งเค้าทำท่าจะตกอีก เริ่มตกปรอยๆแล้วด้วย เฮ้อ.. เอาวะ ขอหลวงปู่ดูซะหน่อย  ว่าแล้วก็ กำพระที่แขวน แล้วก็บอกหลวงปู่ “หลวงปู่ครับอย่าให้ฝนตกเลยครับ”  แล้วเราก็เลยให้คนไปซ่อมหลังคาป้อมยามเลย แล้วก็รอลุ้นว่าฝนจะตกไหม เชื่อไหมครับ จากบัดนั้น(วันจันทร์ เวลา 12.00โดยประมาณ) จนวันนี้ 17.00 ฝนไม่ตกเลยครับ (ความเชื่อส่วนบุคคล ครับ)
                      มาอีกแล้วครับบารมีของหลวงปู่ครับ

เหตุเกิดไม่กี่วันนี้ครับ คือเมื่อ วันจันทร์ ที่ทำงานผมมีปัญหาเรื่องของไฟแรงสูงไม่สามารถจ่ายใช้งานได้ 1 ชุดจาก 3 ชุด ได้ตรวจดูก็พบจุดที่คิดว่าน่าจะเป็นปัญหา และได้ติดต่อช่างเข้ามาทำแต่ช่างนัดเข้าทำ วันอังคาร เราก็ OK.ต้องยอมโดนบ่นหน่อย(เป็นโซนจ่ายไปบ้านคนงาน) แต่ทางนายจะให้สับไฟจ่ายให้เขาไปก่อน(คือพอเกิดความชื้นฟิวส์ก็ขาดสับไม่เข้าเหมือนเดิม) ไอ้เราก็ต้องทำแต่พอไปหาฟิวส์ปรากฎว่าฟิวส์หมด  สักพักมีคนโทรมาแจ้ง ฟิวส์ขาดอีก  ZONE โอวสส! แม่จ้าว อะไรกันนี่ ก็เลยให้จัดซื้อไปซื้อให้ อีกแล้วครับ ท่าน! ฟิวส์หมดร้านอื่นก็ไม่มี(นี่ที่ปากช่องนะครับ) เฮ้อ.. ก็เลยต้องทำใจครับแจ้งเขาไปว่า พรุ่งนี้ช่างจะมา พอมาถึง วันอังคาร ก็โทรไปย้ำช่างอีกครั้งว่ามาแน่นะ และตกลงราคาเรียบร้อย ทีนี้ก็ตั้งหน้า คอยไป โอวสสส พอตกบ่ายช่างโทรมาบอก มาไม่ได้ติดงานไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่ น่าจะมาไม่ทัน  ไอ้เราก็มึนไปชั่วขณะ ก็เลยขับมอไซค์ไปตั้งต้นที่ office ดีกว่า ระหว่างขี่มอไซค์ไปก็นึกถึง หลวงปู่ครับลูกจนปัญญาแล้วครับไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับช่วยลูกด้วยครับ  ทีนี้พอถึงoffice ก็ยังเครียดอยู่ไม่รู้จะบอกเจ้านายยังไงดี ซักพักนายโทรมาให้เราตามใบเสนอราคาของงานอื่นให้ทีนะ ก็เลยถือโอกาสบอกไปเลยว่าช่างทำไฟไม่มานะ ฟิวส์ก็ยังหาซื้อไม่ได้เลย นะ นายไม่โกรธแต่แค่บอกให้ตามอีกทีแล้วก็วางสายไป(หุหุหุ..เยี่ยมจังเลยนายเรา)

สักพักก็นึกขึ้นได้ว่า ช่างที่เราจะขอใบเสนอราคานี่เป็นคนพื้นที่น่าจะรู้จักช่างทำงานไฟบ้างน่า ก็เลยถามเขา

(ตอนนี้แหละไคลแม็กซ์ของเรื่อง) เขาบอกว่ามีก็เลยให้เบอร์ก็เลยลองติดต่อดู โอวววส.. เขาบอกว่ามาดูงานอยู่ใกล้ๆและเสร็จธุระเดี๋ยวเข้าไปดูให้(หุหุหุ ตูรอดแล้ว 555++) ระหว่างที่รอก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น เสียงตามสาย รายงานว่า ช่างไฟที่นัดไว้เมื่อวานมาแล้วนะ โอ๊ะโอ๋ อ้าว!ไหนว่าจะไม่มาวะ อีก 5 นาที โดยประมาณ มีอีก 1 เสียงแจ้งว่า ป้อมป้อม! ฟิวส์ที่ให้ไปซื้อเมื่อวานที่ร้านโทรมาบอกว่าของมาแล้ว(หุหุหุ..ทีเมื่อวานบอกเหมือนว่าอาทิตย์นี้ของจะไม่เข้า)เดี๋ยวพี่จะไปเอามาให้นะ

ไอ้เราก็ยิ้มอยู่คนเดียว(บ้าป่าว)แล้วก็นึกขอบคุณ หลวงปู่ ที่ช่วยลูกไว้อีกครั้งแล้ว

ขอบคุณครับหลวงปู่

ประสบการณ์นี้ผมเคยลงในหมู่บ้านคาถาอาคมครับ 2 ครั้งซ้อน

ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับพระอาถรรพ์ธมครับ เป็น 2 ประสบการณ์เล็กๆของผม เริ่มนะครับ คือผมได้เช่าพระอาถรรพ์ธม เนื้อ เถ้าอังคารธาตุมา ก็หลายวันแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ได้ใส่บูชา เลย พอมาถึงเมื่อวันที่ 28-11-52 ตอนประมาณเที่ยงคืน กว่าๆ ที่ทำงานผมมีปัญหาเรื่องน้ำประปาขาดคือประปาหมู่บ้านไม่ไหลและน้ำในถังสำรองก็หมดที่ทำงานก็ตามให้ไปแก้ไขแต่ด้วยว่าประปาหมู่บ้านไม่ไหลผมก็จนปัญญา โทรไปหารถน้ำเจ้าประจำก็ดันติดงาน โทรไปหาเทศบาลก็บอกมีอยู่ 2 คน แต่อีกคนไปส่งคนป่วยไม่รู้จะกลับตอนไหน เลยเหลือคนเดียวไปไหนไม่ได้ ไอ้เราก็หมดหนทางครับเพราะ ดึกมากแล้วไม่รู้จะพึ่งใครเพราะลูกค้าก็จะอาบน้ำบางคนอาบน้ำค้างอยู่ ก็เลยนึกถึงพระอาถรรพ์ธมที่พกมาด้วยเลยขอ" ล.ป. และพรายทั้งหลายช่วยผมด้วยเถิดครับจนปัญญาแล้ว"เชื่อไหมครับไม่ถึง 10 นาที รถน้ำเทศบาลมาครับ ทั้งที่เขาบอกเด็ดขาดว่ามาไม่ได้ ครับ หุหุหุงานี้รอดตัวไปครับ

มาเรื่องที่ 2 วันนี้ใครๆก็รู้นะว่าวันเสี่ยงโชค ผมคนนึงล่ะก็มีบ้างนิดหน่อย แต่วันนี้ได้เลขมาคิดว่าเด็ดสุดก็ว่าจะซื้อมากๆ ครับ แต่ผมก็นึกถึง ล.ป.ผ่านพระอาถรรพ์ธมว่าเลขนี้ถ้าไม่ถูกก็ขอให้มีเหตุการณ์ทำให้ผมไม่ได้ซื้อ หุหุหุ มาเลยครับ เจ้านายโทรมาแต่เช้าจะเข้ามาเอางานด่วนตอนแรกก็ว่าจะไปซื้อก่อนแต่ก็มีเหตุให้โทรศัพท์ก็เลยลืมมานึกได้อีกทีบ่ายแล้วครับ ก็เลยรอลุ้นเลข ปรากฎว่าห่างกันลิบลับเลยครับ หุหุหุ รอดตัวไปครับ
อ้อ! ผมลืมบอกไปว่า พระอาถรรพ์ธม เนื้อ เถ้าอังคารธาตุ องค์ ที่ผมเคยถามพี่ เสือว่ามีเส้นเกศาเป็นส่วนผสมหรือเปล่า แล้วพี่เสือว่าไม่มี แต่! อาจจะมีได้เพราะเส้นเกศาที่จะนำผสมในเนื้ออื่นวางอยู่ใกล้ๆ ผมนำมาให้ชมครับมีอยู่ประมาณ 3 เส้น ครับ ถึงจะไม่มากแต่ก็ถือว่าฟลุ๊คเล็กๆครับที่ ล.ป. มอบให้ครับ   

(ผมอยากเขกกะโหลกตัวเองจิงจิง)   เมื่อ30/12/09

ล.ป.ตอนมรณะภาพอายุท่าน 87 พรรษา วันที่ 16 ผมก็ซื้อนะแต่วันนี้ผมดันไม่ตาม ทั้งที่เมื่อคืนก็ขอโชคลาภกับ ล.ป. นะและก็ฝันเห็นกุมารอีก2องค์ทั้งๆที่ตั้งแต่เลี้ยงมายังไม่เคยจะเห็นเลยแต่ไม่รู้ทำไมไม่ซื้อก็ไม่รู้ นึกแล้วอยากเขกกะโหลกตัวเองจิงจิง

ยืนยันครับเรื่องฝนหลวงปู่ไล่ได้สุดยอดครับ
สาธุ
ยืนยันครับ ยังขอหลวงปู่ช่วยอยู่บ่อยครั้งครับ
ตอนนี้หลวงปู่ว่างจากการอ้อนเรื่องฝนของศิษย์ เรามาอ้อนขอลมหนาวให้ชาวกรุงเทพฯ กัน กลับมาร้อนอีกแล้ว
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-11-8 11:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้