ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 31193
ตอบกลับ: 205
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โอกาส???

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2014-4-18 06:40

จ.ส.อ.สมพงษ์ เหมือดไธสง (ยศสมัยนั้นเมื่อประมาณ๕ปีที่แล้ว)
ท่านเป็นครูสอน นศท. ท่านสอนผมว่าคนเราเกิดมาแตกต่างกันที่
โอกาส
ไม่ใช่ต่างกันที่ร่างกายหรือเงินทอง เลย
เมื่อเรามี
โอกาสเราเองก็ควรทำให้เต็มที่เต็มกำลัง ถึงแม้จะเหนื่อยถึงแม้จะลำบากเพียงใด เพราะโอกาส
ไม่ได้มีให้เราบ่อยนัก
...คำว่ามี
โอกาส กับ ฉวยโอกาส
ต่างกันน่ะครับ

วันนี้เรามี
โอกาส
ได้รู้จักหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธ
เรามี
โอกาสปฏิบัติธรรม มีโอกาสปฏิบัติดี แล้วเราเต็มที่หรือยัง
อย่าถาม อย่ารอให้ใครมาชื่นชม

บทความซึ้งๆกินใจจากเสี่ยเมธา

แต่.......

โอกาสในโลกแห่งความเป็นจริง

โอกาส???

โอกาส???

Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-2-22 09:44
เจ้....สบโอกาส แล้วหรอครับ

ยังไงๆๆ 555
พี่เมธโอกาสดีกว่าใครเลย
ขอบคุณครับพี่ศร...

จงแสวงหา "โอกาส"..... แต่อย่าฉวย "โอกาส"
จงสร้าง "โอกาส"..... และเรียนรู้ที่จะให้ "โอกาส"

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขอบคุณครับกัปตัน
คนขวาหรือซ้ายครับ หมอหนุ่มไม่กล้าฟันธง
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2013-5-7 13:57
คนขวาหรือซ้ายครับ หมอหนุ่มไม่กล้าฟันธง
...

ดูแล้วน่าจะทั้งสองรึเปล่าครับพี่หมอหนุ่ม
ขอย้ำปล่อยให้โอกาสลอยนวล
เฉกเช่นจอกแหนลอยมาอย่าให้
ลอยไป..เอามาทำปุ๋ยหมักซะ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-5-7 16:13
ขอย้ำปล่อยให้โอกาสลอยนวล
เฉกเช่นจอกแหนลอยมาอย่าให้
...

วลีเด็ดนายเมธาฝากมาบอกพี่หมอค่ะ
..."ชีวิตต้องอยู่ด้วยความหวังคร้าบบบบ"...
หากสิ้นซึ่งความหวัง. คงสิ้นซึ่งโอกาส
โอกาสมีมาเสมอสำหรับคนที่มองหาโอกาสอยู่เสมอเช่นกัน.....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้