ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ ควันหลง ควันเหลือ ไหว้ครู 55 ~

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sarayut
คนลืมครู อาจารย์...เพราะไม่ว่าง

ครูลืมลูกศิษย์บ้าง...เพราะแก่แล้ว

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sarayut
"เรือจ้าง" ที่ไม่มีวันได้หยุดพัก

"เรือจ้าง" ที่ลอยลำอยู่เสมอ

"เรือจ้าง" ที่ใครๆ เห็นค่าแค่ไม่กี่ปี

"เรือจ้าง" ไม่เคยหวังสิ่งใดจากผู้โดยสาร

เพียงแค่ส่งให้ถึงฝั่ง

อย่างปลอดภัย...ก็เพียงพอ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Chakpetch
ขณะที่พราหมณ์กล่าวชื่อ ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ชื่น หลวงปู่สรวง หลวงปู่ดี หลวงปู่หล้า หลวงปู่เครายาว(ถ้าจำไม่ผิด)ฯ องค์พ่อและราชวงศ์ พระพรหมทั้ง 4 พระนาม ตอนนั้นขนลุกอย่างบอกไม่ถูกเลยคร๊าบบ พิธีครั้งนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก ครูบาอาจารย์ เทพพรหมคงมากันเยอะมาก ดีใจที่ได้ร่วมงานคร๊าบบ

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sarayut
หลวงพ่อผมยาว ครับ ผมของท่านยาวลากดินเลยครับ

พระพรหมทั้ง สี่ท่าน คือ
องค์อัมรินทร์  องค์พรหมเมศร์
องค์พรหมมินทร์   องค์ลิขิตเทวี

พระพรหมทั้งสี่อยู่ด้านหลังหลวงปู่ชื่นครับ
เป็นพระพรหมคู่บารมี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Chakpetch
ขอบคุณครับอาจารย์ ความจำม่ายค่อยดี ช่วงนั้นมันปิติคร๊าบบ
พึ่งเคยได้ยินชื่อท่านเป็นครั้งแรก เลยครับ ก็รู้สึกว่าท่านก็ไม่ธรรมดาซ่ะแล้ว

Sarayut
เวลาหลวงปู่ท่านมาที่บ้าน

มักจะสนทนาธรรมกับพระพรหมท่านอยู่เสมอ

Chakpetch
แล้วปีนี้ท่านมาแฝง มาคุยกับคนร่วมงานบ้างหรือเปล่าครับอาจารย์
บางทีคนในงานอาจจะได้คุยกับบุคคลพิเศษก็เป็นได้

Sarayut
ท่านก็แฝงอยู่กับคน คนหนึ่งอยู่ตลอดเวลา

Chakpetch
ท่านนั้นนั่นเอง

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
water
ใน 1 ปี เราผ่านกันมาตั้งกี่เหตุการณ์ หลวงปู่ ครูอาจารย์ ท่านคอยช่วยเราอยู่(ทั้งที่ขอและไม่ได้ขอ)กี่ครั้งกันนะ!!!
ปีละครั้งกับการได้มีส่วนร่วมในงานไหว้ครูอาจารย์ทั้งหลายน่าภูมิใจชะมัด
พี่ๆน้องๆคศช.บางคนก้อได้โอกาสพบปะทำความรู้จักพูดคุยกันก้อโอกาสนี้
รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ บรรยากาศอิ่มสุข (แระอิ่มท้อง555)
แรงกายผสมแรงใจที่ลงไปมั่นใจได้ว่าต่อให้เหนื่อยยังไงก้อน้อยกว่าอาจารย์แน่
แค่นี้...สบายมาก

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sarayut
สีชมพูเป็นสีประจำองค์ขององค์ลิขิตเทวี
ท่านแฝงมากับบุคคลที่ใส่เสื้อสีชมพู

Chakpetch
มิน่าละคร๊าบบ เห็นพี่ท่านหนึ่งช่วงเช้าใส่เสื้อสีชมพูอยู่ ว่าจะทักแล้ว
แต่ไม่กล้าถามพี่ท่านนั้นว่า ทำไมใส่สีนี้หล่ะคร๊าบบ
พอเลยเที่ยงไปหน่อย อยู่ดีๆสีเสื้อพี่ท่านนั้นก็เปลี่ยนเป็นสีขาว แปลกจังครับ

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti
ยอมรับครับว่าในปีนี้ ตอนอ่านเชิญเหล่าเทพต่างๆรู้สึกเหมือนมีอะไรบางอย่างทำให้นั่งฟังอย่างมีสมาธิ....รู้สึกดีที่ได้อยู่ร่วมพิธีอีกครั้ง....  ( ถ้าการที่เกิด พระอาทิตย์ทรงกลด แสดงถึงการรับรู้ของเหล่าเทพต่างๆ ในพิธีไหว้ครูครั้งที่ 3 นี้ เหล่าเทพต่างๆคงรับรู้และมาอำนวยพรในพิธีมากมายเพราะ อาทิตย์ทรงกลดใหญ่มาก....)

19#
bigbird
ปีละหลายครั้งก้อยังสบายมากงับ
จะไม่ว่างแค่กลางเดือนกะต้นเดือน
ตอนนี้มีเพิ่มก้อช่วงสอบอีกนิดหน่อย
ที่เหลือว่างหมด

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
TATIE
กราบขอขมาหลวงปู่ ขออภัยอาจารย์ ที่ปีนี้ไปร่วมงานแต่ไม่ได้ร่วมพิธีบูชา
พอเริ่มพิธีก็ถูกมารมาดึงให้ออกไปนอกงานจนเสร็จสิ้นพิธี
ขอบารมีหลวงปู่ อาจารย์ ประทานความเข้มแข็งในจิตใจให้ชนะนางมารน้อยนี้ด้วยเถิด สาธุ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้