ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ห้อยพระขุนแผนมะรุมะตุ้ม2กับลูกสวาท

[คัดลอกลิงก์]
jeed ตอบกลับเมื่อ 2014-5-24 23:01
สวัสดีครับ
ขอเพิ่มความคิดส่วนตัวครับ หลวงปู่คงรู้ว่ ...

หลวงปู่คุ้มครองครับ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-5-24 00:39
ว้าวว มีเหนียวขนาดนี้ด้วยเหรอเนี่ย!!!!!
ต่อไปนี้ทุกคน ...

หมอ Nob ถึงกับเครียด 555
jeed ตอบกลับเมื่อ 2014-5-24 23:01
สวัสดีครับ
ขอเพิ่มความคิดส่วนตัวครับ หลวงปู่คงรู้ว่ ...

รู้สิครับ...ลูกหลานหลวงปู่ที่อยู่ต่างประเทศก็เยอะครับ
เช่นพี่สุริยาที่อยู่ฝั่งลาวหรือ พี่ทิมที่อยู่ไกลถึงอเมริกา ยังมีประสบการณ์ดีๆๆกับพระเครื่องหลวงปู่เลยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-5-27 11:27
หมอ Nob ถึงกับเครียด 555

555555 เครียดสิครับ เคยมีอาจารย์เฉพาะทางผ่าตัดในช่องปาก เล่าให้ฟังว่า
มีคนไข้มาผ่าฟันคุด ละกรอกระดูกไม่เข้า ทำไงก็ไม่เข้า
สุดท้ายคิดได้เลยถามคนไข้ว่าใส่พระมารึเปล่า  ละให้เค้าถอดออกก่อน
จากนั้นก็ทำต่อง่ายสบายๆเลย .........จนตอนนี้หมอฟันจะมีนโยบาย " ถอดพระมาทำฟัน " กันละเนี่ย

เพราะเจอปัญหานี้เยอะจิงๆ555555
เยี่ยมครับ...
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-5-31 02:26
555555 เครียดสิครับ เคยมีอาจารย์เฉพาะทางผ่าตัดใน ...

หมอ...ถ้าคนไข้ไม่ยอมถอดพระออก...ก็งัดไปเรื่อยๆๆครับ
เหนียวยังไง..ก็เจ็บอยู่ดี ทนเจ็บได้ก็ทนไป
พระเครื่องของสำนักนี้เขาว่ากันว่าครอบจักรวาลจริงๆ
ของเขาดีจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้