ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7897
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนเพชรกลับ

[คัดลอกลิงก์]
ใครอาราธนาขุนแผนเพชรกลับ ขึ้นคอบ้าง ใช้แล้วมีประสบการณ์บ้างไหม เล่าให้ฟังบ้างนะครับ พอดีเพิ่งบูชาจากที่นี่ไปใช้
แชมป์อยู่ป่าว ตอบหน่อยเร็ว
อยากรู้ด้วยครับ
ยังไงครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metha เมื่อ 2015-2-21 11:30

ผมสวดบทนี้ครับ

ตั้งนะโมฯ 3 จบ
สุนะโมโล (9) จบ
นะเมตตา ปัญจะพุทธา นะมามิหัง เมตตากรุณา
นะจุ่มจุ่ม  โมจุ่มจุ่ม พุทจุ่มจุ่ม ธาจุ่มจุ่ม ยะจุ่มจุ่ม  จุ่มจุ่ม สวาหะ (9 รอบ)

อิติปิโสถอยหลัง

ติวาคะภะ โธพุทนังสา นุสมะวะเทถา

สัตถิระ สามะทัมสะริปุโรตะ นุตอะทูวิ

กะโลโตคะสุโนปันสัม ณะระจะชา

วิโทพุธสัมมา สัมหังระ อะวาคะภะ โสปิติอิ ฯ "

Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-21 11:23
ผมสวดบทนี้ครับ

ตั้งนะโมฯ 3 จบ

ยังไม่ได้เลี่ยมเลย รอเอาไปให้ท่านผู้นึงเขียนๆ อะไรให้ด้านหลัง หนึ่งในไอเท็มที่ใส่ไว้ในรายการของที่ต้องลอง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-22 09:12
ยังไม่ได้เลี่ยมเลย รอเอาไปให้ท่านผู้นึงเขียนๆ อะไร ...

มีของดีก็ต้องใช้...จะเก็บไว้ให้ใครกัน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-22 09:12
ยังไม่ได้เลี่ยมเลย รอเอาไปให้ท่านผู้นึงเขียนๆ อะไร ...

อ้าว ผมก็ลืมคิดไป เอาไปเลี่ยมซะแล้ว
ลืมไปเลยว่าพระองนี้มีหลังที่ว่างเปล่าเหมาะแก่การเอาไปให้ท่านผู้หนึ่งเขียนแบบจัดเต็ม
ใครมีประสพการณ์กันก้อมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ผมก้อยังไม่ได้ลองเลยองค์นี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้