ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 21274
ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนมีญาณทักเกี่ยวกับพญานาค

[คัดลอกลิงก์]
fon_noffโพสเมื่อ 2011-5-3 17:06

คนมีญาณทักเกี่ยวกับพญานาค (องค์พญานาคานาคี องค์พญานาคาอวตารมีตัวตนจริงๆ)

ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีละครับ เป็นเรื่องสดๆร้อนๆ เกิดขึ้นเมื่อวานนี้เอง...

คือหลังจากที่ผมได้เจอประสบการณ์ล่าสุด คือพรายน้ำขึ้น เต็มตู้ปลา เมื่อ 2 หรือ 3 วันก่อนที่ผ่านมาที่ผมเอารูปมาโพสให้ดูในกระทู้ "รูปหล่อองค์พญานาคานาคี เพ้นท์สีแล้ว" ให้ดูกันนะครับ เมื่อวานผมได้มีโอกาศไปงานบวชของญาติผมเอง ผมก็เลยนำเอาพระผงพญานาคาอวตาร และ ลูกแก้วมณีนาคาที่อาจารย์สรายุทธมีพระคุณมอบให้นั้น เอาเข้าไปบวชพระด้วย โดยเอาพระผงพญานาคาอวตารและลูกแก้วมณีนาคา ใสไว้ที่บาตรพระใหม่ที่เตรียมไว้ให้พระญาติผม ตอนที่เขาทำพิธีในระหว่างการบวชนะครับ (เห็นคนโบราณเขาเฒ่าคนแก่เขาบอกผมมาว่าเวลามีพระบวชใหม่ ให้เราเอาพระเราฝากไว้ในบาตร ตอนกำลังทำพิธีตอนที่นาคกำลังจะกลายเป็นพระ เรียกว่า บวชพระ แล้วพระที่เราใส่ไปก็จะโดนปลุกและมีพลังมาก เห็นเขาบอกกันมาแบบนั้นนะครับ ก็เลยทำตาม ) และผมเห็นพญานาคชอบเกี่ยวกับพระพุทธศาสนาอยู่แล้วก็เหมือนที่เราๆ ทุกคนรู้ๆ กันมาบ้างว่าทำไมพระก่อนบวชถึงต้องเรียกว่านาคอะไรประมาณนั้นหนะครับ ผมก็ได้ตั้งจิตอธิษฐานอัญเชิญ องค์พญานาคาองค์พญานาคี และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมเคารพนับถือมาร่วมบุญด้วยกัน ก็ไม่มีอะไร ผมก็ช่วยงานแห่นาคเข้าโบสถ์บวชพระทำพิธีอะไรตามขั้นตอน...

แต่ในระหว่างที่ถึงขั้นตอนสุดท้ายตอนที่พระสงฆ์จะเข้ามาปิดโอบล้อมพระใหม่และสวดอะไรตามขั้นตอน หลังจากสวดเสร็จ มีเรื่องน่าขนลุกอย่างนึงคือ เหมือนองค์พระยานาคาอวตาร องค์พญานาคานาคี ท่านจะรู้ว่าพิธีเสร็จแล้ว เชื่อไหมครับ ถุงที่ผมใส่พระผงพญานาคานาคี และลูกแก้วมณีนาคาไว้ ที่ใส่ซุกไว้บนบาตรพระที่เป็นญาติผม(พระใหม่) ถุงก็หล่นตุบลงมาบนพื้น (ตั้งนานตั้งแต่ทำพิธีจนเริ่มต้นไม่หล่น มาหล่นออกตอนเสร็จแล้วเหมือนท่านจะรู้ว่าพิธีเสร็จแล้ว ก็เลยเลื้อยออกมาจากบาตรอะไรประมาณนั้น 55 ) และก็มีคนแก่คนนึงเขาที่มาร่วมงานด้วยก็พูดว่า สงสัยพระของใครเนี่ยเอามาบวชด้วยรู้ว่าพิธีเสร็จแล้ว ก็เลยออกมาเลย ทุกคนก็หัวเราะกัน

ก็ไม่มีอะไรพระใหม่ที่เป็นญาติผมก็หยิบและยื่นส่งให้ผมก็รับหลังจากนั้นก็ไม่มีอะไร จนมาถึงตอนงานกินเลี้ยงตอนก่อนช่วงกลางวัน ผมก็เดินเข้าไปหาพี่สาว พี่ชาย ก็นั่งคุยกันและพากันเข้าไปนั่งในศาลาที่ เปิดไว้ที่เตรียมของไว้ถวายอาหารเพลพระ ก็ไม่มีอะไรถวายเพลพระตามปกติ พอพระฉันท์เสร็จก็นั่งกินข้าวร่วมวงกันตามประสาญาติมิตรและ บุคคลในงานที่รู้จักคุ้นเคยกันในงาน และก็รอเวลาเลี้ยงโต๊ะจีนตอนช่วงบ่ายๆ ก็นั่งเล่นมีผู้หญิงในงานที่มาร่วมบุญในงานนี้ด้วย เป็นคนที่ผมไม่รู้จักเลย ก็นั่งอยู่บริเวณใกล้ๆ กันมี่ผู้หญิงวัยกลางคนอวบออกอ้วนๆ นิดๆ อายุประมาณ 35-38 ได้ ก็หันมายิ้มให้ผมและก็คุยกับผมก็นั่งคุยนั่นนี้กับพี่เขาไป และเขาก็พูดขึ้นมาว่า..........

รัตภูมิ (ฝน)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 08:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นาคปรก เมื่อ 2013-4-26 09:11

"น้อง เป็นคนที่มีออร่า แดง ม่วง ส้ม แดงส้มเป็นเส้นเดียวกัน อยู่ที่ตัวนะ (งงๆๆๆ และเอ๋อไปชั่วขณะ พูดอะไรเหรอ )

แล้วก็หลับตาไปซักพัก แล้วก็พูด ว่า...

เห็นพระ เห็นพ่อปู่ฤาษี หนวดเครายาว เกล้ามวยนุ่งขาวห่มขาว ผมและเคราขาว (ผมมีก็แต่พระพิฆเนศ และปู่ฤาษีชีวโกที่ลักษณะ

ก็เป็นอย่างที่เขาบอกนุ่งขาวห่มขาวผมนวดเคราขาว ที่ผมมีองค์บูชาอยู่ที่บ้านแต่ก็ยังไม่ได้ปักใจเชื่ออะไร)

เห็น ไม่แน่ใจ น่าจะเป็น พระศิวะนะ ใช่ พระศิวะ นั่งอยู่บนหิน น้องมี เดี๋ยวนะ น้องมี พระนารย์ด้วยเป็นปางนาคปก มีตั้ง 7 หรือ 9

เศียร หรือมากกว่านั้นเลยนะแล้วแต่ท่านจะแปลง แล้วก็มีพระพรหมด้วย เดี๋ยวนะน้องมี พระแม่อุมา-พระแม่ลักษมี-พระแม่สรัส
วตี  สรุปน้องมีเทพใหญ่ทั้งด้านผู้ชายผู้หญิง คือ พระพรหม พระนาราย์ณ พระศิวะ (เรียกว่าพระตรีมูรติ) และก็ทางด้านผู้หญิงก็อย่างที่บอกไปนั้นแหละรวมแล้ว เรียกว่า ตรีศักติ หรือพระแม่ทั้ง 3  (งงๆ พูดกันอยู่ก็เข้าเรื่องนี้เลย ผมตั้งตัวไม่ทัน)

น้องมีพ่อปู่ฤาษีด้วยนะอีกองค์ เป็นพ่อแก่ พระพิฆเนศ ก็มา พระขันธกุมารด้วย เดี๋ยวนะ เปลี่ยนเป็นทางไทยแล้ว เป็นผู้หญิง นุ่งสไบด้วย มาเยอะเลยแต่ไม่รู้จักชื่อ น้องมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์เต็มไปหมดเลย เขาชอบน้องและคอยุคุ้มครองปกปักรักษาอยู่นะ ( ผมก็ฟังๆ แต่ก็ยังไม่ได้ปักใจเชื่ออะไรก็นั่งฟังพี่เขาไปแต่อยากจะบอกว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์เกือบทั้งหมดทุกพระองค์ที่พี่เขาพูดนั้นผมก็นับถือด้วยใจอยู่ด้วยจริงๆ)

แต่สิ่งที่ทำให้ผมต้องเชื่อว่าเขามีญาณสัมผัสจริงๆ ก็คือ " เอเดี๋ยวก่อนนะน้อง พระขึ้นมาอีกแล้วเป็นพระแก่ๆ ไม่รู้จักชื่อไม่แน่ใจ หลวงตามหาบัวหรือเปล่าพี่เห็นเลือนลางมาก แต่น้องนับถือท่านอยู่ ถ้าไม่ใช่หลวงตามหาบัวพี่ก็ไม่รู้จักท่านไม่รู้จักชื่อนะ แต่ถือมีไม้ตะพดรูปพญานาคด้วย(เอาละสิผมตาลุกวาวเป็นประกาย และหันกลับมาตั้งใจฟังทันที) ภาพเปลี่ยนไปแล้ว เป็นพญานาคมีสององค์เป็นองค์สีเขียวเศียรทอง เป็นพญานาคากับนาคี ตอนนี้ อุ้ยกลายร่างเป็นหลายเศียรแล้ว ทั้งสององค์มีหลายเศียรมาก ตอนนี้กลายร่างเป็นมนุษย์แล้ว ผู้ชายรูปงามมากๆ หล่อๆ แต่งตัวเป็นคล้ายๆยุกต์ พวกปราสาทหินนะ ออกไปทางขอมๆ นะเรียกไม่ถูกว่าเป็นยุกต์ไหน ยุกต์ทวาราวดี มั้ง ไม่ใส่เสื้อ มีสังวาลคล้องใส่กำไลใส่มงกุฎใหญ่ๆ ใส่ผ้าถุงกึ่งโจงกระเบนไม่รู้เรียกไม่ถูกแต่ประมาณนั้่นสีออกเขียวๆ ผสมตัดเขียวแก่น้ำทะเล ผู้หญิงก็สวยมากๆ ใส่มงกุฎหรืออะไรเรียกไม่ถูกแต่เป็นทรงแปลกตามากใส่ผ้าถุงสีเขียวมีสร้อยเครื่องประดับสวยงามมาก ใส่ผ้าแถบเกาะอก ประมาณเกาะอก สวยมากๆ

เดี๋ยวนะ..

ท่านกำลังกลายร่างอีกองค์พญานาคาองค์เดียวนะ

ตอนนี้ท่อนล่างที่เป็นขากลายเป็นหางพญานาคไปแล้ว ท่อนบนเหมือนเดิมเป็นคน

และแต่งกายอย่างที่บอกเหมือนเดิม แต่ท่อนล่างกลายเป็นหางพญานาคแล้ว

ทั้งสององค์มีฤทธิ์มากเหลือเกิน รู้สึกถึงพลังและอิทธิฤทธิ์เยอะมากๆ

ท่านคุ้มครองน้องอยู่นะมีภาพ...

หลวงปู่่องค์เดิมที่บอกถือไม้ตะพดรูปพญานาคขึ้นมาข้างๆ ด้วย พวกปราสาทหินล้อมรอบอยู่เยอะมากๆ

มีร่างน้องปรากฎในนิมิตพี่ด้วยแต่ตัวน้องเองกำลังกลายร่างเป็นอีกคนน้องกลายเป็นผู้ชายคนนึงรูปงามเหมือนกัน

แต่งตัวคล้ายๆ กับองค์พญานาคเลย ไม่ใส่เสื้อมีสังวาลย์คล้องมีเครื่องประดับและใส่มงกุฎใส่เหมือนผ้าถุงแต่

ไม่เชิงผ้าถุงนั้นแหละ นั่นคือน้องในชาติก่อนน้องเกิดอยู่ในยุคนี้เกี่ยวกับปราสาทหินนี้ น้องอยู่ที่นี่มานานมาก.....
เยี่ยม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 08:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นาคปรก เมื่อ 2013-4-26 09:06

ภาพเปลี่ยนไปแล้วเป็นปราสาทหินเห็นปราสาทราชวังสวยงามเป็นปราสาทหิน มีคนเดินเรียงกันมาเหมือนเป็นพวกกษัตริย์ มีคน

ก้มลงกราบทั้งทหารนางสนมคนเยอะแยะมาก มีน้องในชาติก่อนเดินเรียงอยู่ในแถวที่เป็นพวกกษัตริย์องค์ชายด้วยนี้ ทุกคนก้มลง

กราบ เหมือนกำลังทำพิธีอะไรซักอย่าง มีบังลังค์อยู่ตรงปราสาทหินปรากฎองค์พญานาคที่เป็นเหมือนกษัตริย์อยู่หน้าบัลลังค์

แปลงกายเป็นกึ่งนาคกึ่งคน ข้างบนเป็นคนข้างล่างเป็นพญานาคแต่งตัวอย่างที่บอก ทุกคนก้มลงกราบรวมทั้งตัวน้องด้วย มีกิน

นารีบินมาด้วยตนนึงสวยมากๆ แต่ดุมาก มาอยู่ตรงข้างหน้าองค์พญานาคที่ตรงบัลลังค์ ตัวน้องเองซึ่งเหมือนเป็นหนึ่งในองค์ชาย

ในนั้นในชาติก่อนเดินออกมาตรงหน้ามายืนอยู่ข้างๆ กันนางกินนารีดูรักน้องมากและหวงมากๆด้วย กินนารีรักกับนาคประมาณ

นั้น เกี่ยวกับพวกแดนทิพย์ทั้งนั้นเลยที่เห็น ภาพหายไปแล้วเป็นภาพหลวงปู่องค์เดิมที่บอกถือไม้ตะพดพญานาคยืนอยู่ตรง

ปราสาทหินแทน น้องนับถือท่านใช่ไหม???

ท่านก็คุ้มครองน้องอยู่นะแต่ไม่พูดแต่จิตท่านพูดว่า...

"น้องมีอะไรเกี่ยวพันกับพญานาคและ

ท่านก็นำน้องให้มาเจอ เพราะเป็นวาระเกี่ยวกับ

ทางสายพญานาคของทางท่านเอง"

แค่นั้นแล้วก็หันหลังให้หายไปแล้ว แล้วหลังจาก

นั้นพี่เขาก็ลืมตาและก็บอกผมต่อว่าน้องเป็นคนมือไม้อ่อนนะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ชอบ ที่สำคัญคือน้องเป็นคนปฏิบัตินั่่งสมาธิใช่ไหม

เพราะเขาชอบเลยมาอยู่ด้วยมาปกปักรักษาและชอบที่น้องเป็นคนไปไหนมาไหนก็ไหว้หมดศาลเล็กศาลใหญ่ (ผมเป็นอย่างนั้น

จริงๆครับ ตั้งแต่เด็กแล้วเห็นอะไรเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ยกมือไหว้ด้วยใจเชื่อว่าเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์จริงๆ หมดเลยไม่เลือก)  น้องนั่ง

สมาธิดีๆนะ น้องเป็นคนมี สัมผัสที่ 6 มีเซ้น นะนั่งสมาธิดีอาจจะได้ช่วยคนอย่างพี่ "  

ที่เล่ามาทั้งหมดเกี่ยวกับสิ่งที่คนมีญาณเขาทักไปนั้นในเรื่องราวต่างๆ กับตัวผมนั้นไม่ใช่สาระสำคัญ แต่สิ่งสำคัญและประเด็น

สำคัญเลยที่ผมนำเรื่องนี้มาเล่าให้ทุกคนฟังก็คือ อยากจะยืนยันถึงความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังของพลังอำนาจแห่งองค์พญา

นาคาพญานาคี และพญานาคาอวตารว่าท่านมีตัวตนจริงๆ ซึ่งไม่ใช่เฉพาะชาวคณะศิษย์ชื่นและบุคคลที่ศรัทธาอย่างผม อย่างเดียว

ที่จะเชื่อหรือสัมผัสได้ถึงความศักดิ์สิทธิ์ของท่านเท่านั้น แต่มายืนยันด้วยประสบการณ์ของคนมีญาณที่เขายังเห็นมาจากในนิมิต

ของเขาเอง และพูดถึงพลังอำนาจและความศักดิืสิทธิ์ของท่าน ออกมาโดยที่ผมไม่ได้พูดอะไรหรือโชว์พระผงพญานาคาอวตารให้

เขาดู หรือบอกเล่าว่าตัวเองมีองค์พญานาคานาคีไว้บูชา และที่สำคัญ หลวงปู่ชื่น ของพวกเราเองท่านยังไม่ได้ทิ้งพวกเราไปในยัง

คงคุั้มครองพวกเราชาวคณะศิษย์ชื่นทุกคนอยู่ตลอด ถึงแม้ตัวผมเองไม่เคยได้เจอหลวงปู่ชื่นมาก่อน และพึ่งจะมารู้จักเมื่อไม่นาน

ที่ผ่านมา ท่านก็มายืนยันในนิมิตของคนมีญาณให้ผมได้รู้ว่า ถ้าจะพูดออกมาเป็นคำพูดก็ประมาณว่า

"ถึงเอ็งจะเป็นศิษย์รุ่นหลัง ข้าไม่เคยเห็นหน้าเอ็งมาก่อน

ข้าก็รู้เห็นว่าเอ็งเป็นศิษย์ใหม่นะ

ข้าคุ้มครองศิษย์ทุกคนไม่ว่าจะเป็นศิษย์เก่าศิษย์ใหม่ก็ตาม"

เหตุการณ์และประสบการณ์ในครั้งนี้ทำให้ตัวผมมีความศรัทธาหลวงปู่ชื่น

และองค์พญานาคานาคี พระผงพญานาคาอวตาร ขึ้นมาอีกเป็นร้อยเท่าพันเท่า กราบขอบคุณหลวงปู่ชื่นหากเป็นดังเช่นนั้นจริงที่

คนมีญาณคนนี้บอกว่าหลวงปู่เป็นคนชักนำผมให้มาเจอองค์พญานาคานาคี และมีอะไรเกี่ยวกันกับพงศ์พันพญานาคจริงๆ และ

เป็นวาระที่ตรงและสัมพันธ์กันตามที่พี่คนนั้นบอกผมก็รู้สึกเป็นปิติอย่างมากที่หลวงปู่ชื่นเมตตาผมถึงเพียงนี้ทั้งๆที่ผมไม่เคยรู้จัก

ท่านเลย และรู้สึกดีที่หลวงปู่และองค์พญานาคานาคีที่คอยคุ้มครองผมอยู่ตลอด และขอขอบคุณอาจารย์สรายุทธ และเพื่อนๆ พี่

ชาวคศช ทุกคนที่มีส่วนร่วมในการทำของศักดิ์สิทธิ์ อย่างนี้มาให้ผมได้บูชาครับ ขอบคุณจากใจจริงๆครับ สำหรับใครที่มีพระผง

พญานาคาอวตารหรือรูปหล่อองค์พญานาคานาคีอยู่ก็ขอให้บูชาดีๆ กันนะครับ ท่านคุ้มครองพวกเราแน่นอน ขึ้นอยู่กับว่าแต่ละ

คนมีบุญกรรมกับองค์พญานาคสีอะไรตระกูลอะไรแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างที่ อ.สรายุทธเคยพูดกับผมไว้ในวันงานนาคาภิเษก

แหละครับ
  รัตภูมิ (ฝน)

Cr fon_noff

ครั้งที่แล้วพรายน้ำขึ้นในตู้ปลาเต็มไปหมด ที่โพสไว้ในกระทู้ "รูปหล่อพญานาคานาคี เพ้นท์สีแล้ว"
วันนี้พรายน้ำขึ้นที่ลูกแก้วมณีนาคาแทนครับ เลยเอามาให้ดูกันundefined รู้สึกดีจังเลย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ตอบกลับ 31# Petch~

ใจ เย็งงงงงงงงง ๆๆๆ ครับคุณ Petch จำได้ไหมเมืื่อครั้งที่ผม เคยไปบ่นตั้งนานแล้วว่า เห็นแต่ของคนอื่นเขาขึ้นพรายน้ำกันเอาจังเลย ของผมไม่เห็นมีสักเม็ด คุณ Petch ก็บอกว่า บางทีคนที่ยังไม่ขึ้น ท่านอาจจะไปเล่นน้ำที่อื่นใกล้ก็ได้ หากแถวบ้านเรามีแหล่งน้ำอยู่ เดี๋ยวก็ขึ้นครับไม่ต้องกังวลเนอะๆๆ undefined  แต่อย่างที่คุณ Petch เคยบอกว่าถ้าแถวบ้านเรามีแหล่งน้ำใกล้ท่านอาจจะไปเล่นที่อื่นนั้น มันก็เป็นอย่างที่คุณ Petch พูดจริงๆ ครับ ผมไม่รู้ว่าคุณ Petch ได้ไปดูโพสที่ผมโพสไว้ เกี่ยวกับ พรายน้ำขึ้นในตู้ปลาของผมเต็มไปหมดเลย หรือยัง อยู่ในโพส " รูปหล่อองค์พญานาคานาคี เพ้นท์สีแล้ว" ครับ ไม่รู้ได้ดูยัง เป็นจริงๆ อย่างที่คุณ Petch พูดจริงๆ แต่ตอนนี้ผมดีใจมากๆ เลย ขึ้นครบสามที่แล้ว ทั้งในขวดน้ำก็ขึ้นแล้ว ในแก้วน้ำลูกแก้วมณีนาคาก็ขึ้ันแล้ว ในตู้ปลาแหล่งน้ำใกล้ๆ ก็ขึ้นแล้ว ดีใจมากมาย และรู้สึกดีมากๆ เลย (แอบพูดยั่วนิดๆ 555 undefined ล้อเล่นนะครับ) ยังไงผมก็คิดว่าเดี๋ยวของคุณเพชรและท่านอื่นๆต้องขึ้นแน่นอนครับundefined

เมื่อวานไปร้านลี่ยมพระ
ช่างเลี่ยมเล่าให้ฟังว่ามีลูกค้ามาเลี่ยมพระ
เห็นนาคาอวตาร แล้วเกิดอยากได้จะขอบูชาต่อ
ช่างเลี่ยมก็ให้ลูกค้าไปหนึ่งองค์ ลูกค้าเจ้าก็ดันเอาไปลองตั้งประมูล
ในเวปประมูลพระ ตั้งราคาไว้สูงประมาณว่าแค่อยากลองดู ว่าจะมีคนรู้จักหรือเปล่า
ปรากฏว่าคนก็เข้ามาประมูลเยอะเลย...ใกล้จะถึงราคาที่ตั้งไว้แล้วด้วย
เอาล่ะซี๊ ทำยังไงดี....แว๊ปนึงก็เลยยกมือสาธุขออย่าให้มีคนประมูลต่ออีกเลย

เป็นจริงครับ ทุกคนที่ประมูล หยุดประมูลจริงๆๆ
..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้