ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามวิธีบูชา สีผึ้งกาจับหลัก ครับ

[คัดลอกลิงก์]
เกินตลับไปแล้วครับ จะไปเอามาเพิ่ม เก็บไว้ห้า เริ่มร่อยหรอ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-14 07:07
เกินตลับไปแล้วครับ จะไปเอามาเพิ่ม เก็บไว้ห้า เริ่มร ...

โฮ้...ตลับแรกยังไม่หมดเลยครับ
วิธีใช้ ที่มีให้อ่านเกี่ยวกับสีผึ้งกาจับหลักก็คือ หาสาวสีวนซ้าน หานายสีวนขวา ...

.ผมเคยสอบถามวิธีใช้สีผึ้ง...ผู้ชราบอกว่า ให้สีที่ปากก่อนแล้วลากสีผึ้งขึ้นไปจากริมฝีปาก ผ่านจมูกและทำตัวอักขระอุนาโลม(เก้าไทย)ที่หน้าผากลากขึ้นไปบนเส้นผม .......ไม่รู้ว่าใช้ได้กับทุกสีผึ้งหรือเปล่าครับ (ก่อนใช้ก็ภาวนาว่าคาถาหลายจบและขณะสีก็ภาวนาอยู่ครับ)...
บทบูชาคือ เสสาสีติ เอหิมามา

แล้วปาดตามวิธีที่ใช้ทั่วไป คือแต่ละนิ้วความหมายต่างกัน ผมปาดร้อบละสี่นิ้วยกเว้นนิ้วโป้ง แจ่มแท้ๆ
ยังคงเป็นหนึ่งในดวงใจอันนึงเลย
ปาดด้วยนิ้วชี้ถึงนิ้วนางเลย 555

ใช้กินและทาในตลับเดียวกัน

ล้อเล่นนะครัช อย่ากินเลย เปลือง กิกิกิ
ช่วงนี้อากาศเย็น ใช้ทาถูๆ ให้ทั่วปาก
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-26 08:17
ช่วงนี้อากาศเย็น ใช้ทาถูๆ ให้ทั่วปาก

อยากให้มีหน้าหนาวตลอดปีเลยชิมิ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-1-27 11:08
อยากให้มีหน้าหนาวตลอดปีเลยชิมิ

หน้าร้อนผสมน้ำอาบเลยเป็นไง กิกิกิ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-27 19:46
หน้าร้อนผสมน้ำอาบเลยเป็นไง กิกิกิ

เอาทุกทางเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้