ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6381
ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาบูชาพญาวสวตีมาร โพธิสัตว์

[คัดลอกลิงก์]

พญาวสวตีมาร โพธิสัตว์

พญามาร ตามตำนาน มารคือผู้ขวางมิให้ ผู้ปฏิบัติธรรมสำเร็จมรรคผล(ในทีนี้หมายถึงเทวปุตมาร) เป็นนายแห่งมารทั้งปวง สถิตอยู่บนสวรรค์ชั้น ปรนิมตวสวตี อันเป็นแดนสวรรค์ชั้นสูงสุด มิค่อยมีผู้บูชา แต่หากในความเป็นจริงแล้ว พระองค์มีพระนามว่า ท้าวมาลัย ทรงเป็นพระโพธิสัตว์ที่เที่ยงแท้แล้วว่าจะบรรลุอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณ มีปรีชาญาณมาก ฉลาดในการแก้หรือขัดขวาง อีกทั้งมีพระเมตตาต่อสรรพสัตว์ทั้งปวง หากมีผู้ใดปรารถนาบูชา ให้บูชาที่ความเป็นพระโพธิสัตว์ โดยมิต้องขอสิ่งใด หวังเพียงให้พระองค์และคณะของพระองค์ทรงเมตตาเท่านั้น
คาถาบูชา- นะโม วะสะวะตีมาเร อนาคะตังเส พุทธัสสะ
ผู้ที่เหมาะสม--  ผู้ที่ต้องการใช้ปัญญาอย่างมาก ในการแก้ไขปัญหา

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-11 16:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-30 12:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุ สาธุ สาธุ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-27 08:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พญายักษ์ ผู้อยู่เหนือยักษ์

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้