ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7843
ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พิธี "แสนยานุภาพฉัพพรรณรังษี" <<

[คัดลอกลิงก์]

พระฉัพพรรณรังษีแผ่ไพศาล

ผสานฤกษ์ราชาฤทธิไกร  

วันฟูเฟื่องเริงรื่นชื่นอนันต์

บารมีพระอาถรรพ์ หลวงปู่ชื่น คุ้มเกล้าเทอญ

เมื่อวานวันดี มีอะไร เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังนะคร๊าบ ขอทานข้าวก่อน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เผยโฉมวัตถุมงคลภายในพิธี

ล็อกเก็ตเทพรัญจวน พิมพ์เล็กและพิมพ์ใหญ๋

พระกริ่งราชาเวทย์

รวมตะกรุดอาถรรพ์เทพคุ้มดวง

หนุมาน เนื้อพิเศษ

สาริการาชาฤกษ์ (Limited edition แจกเฉพาะผู้ร่วมพิธี)

เหรียญราชาอาถรรพ์ และพระผงราชาอาถรรพ์ เนื้อพิเศษต่างๆ
และ ของลับพิเศษแบบ Limited edition !!

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        พิธีในวันนี้ อาจจะดูแปลกตาไปซ่ะหน่อยเพราะได้จัดพิธีแบบโบราณกาล โดยขออาราธนาพระบารมีพระฉัพพรรณรังสีที่แผ่จากพระวรกายพระพุทธเจ้า เข้าสู่กองวัตถุมงคลในปะรำพิธี

ฉัพพรรณรังสี คือแสงสว่างที่พวยพุ่งออกจากจุดกลางเป็นรัศมี ๖ ประการ ซึ่งเปล่งออกจากพระสรีรกายของพระพุทธเจ้า คือ

1. นีละ(สีเขียวเข้ม) พระรัศมีนี้ ซ่านออกจากพระเกษา พระมัสสุ และจากพระเนตรทั้งสอง
2. ปิตะ(สีเหลือง) ฑระรัศมีนี้ซ่านออกจากพระฉวีวรรณ และพระเนตรทั้งสอง
3. โลหิตะ(สีแดง) พระรัศมีนี้ซ่านออกจากพระมังสะ พระโลหิต และจากพระเนตรทั้งสอง
4. โอทากะ(สีขาว) พระรัศมีนี้ซ่านออกจากพระอัฐิ พระทนต์ และจากพระเนตรทั้งสอง
5. มัญชิฏฐะ(หงสบาท)
6. ปภัสสระ(เลื่อมพรายปภัสสร) พระรัศมีทั้ง 5 และ6 ซ่านออกจากพระสรีระ

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บรรยากาศภายในพิธีครับ

อาจารย์เสกมือก่อนเข้าพิธีครับ วันนี้อาจารย์จัดเต็มแบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย

อาจารย์เชิญเทพพรหม ครูบาอาจารย์มาร่วมพิธี

ภายในพิธีอาจารย์เข้าสมาธิร่วมชั่วโมง คนในพิธีต่างสัมผัสถึงความศักดิ์สิทธิ์ได้อย่างมากมาย

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้พี่ สิงห์มณี แก้วสัมฤทธิ์ ก็เข้ามากราบหลวงปู่ชื่น และอาจารย์สรายุทธ เพื่อเรียกขวัญและกำลังใจด้วยครับ พี่ๆน้องๆเราเลยรุมขอประชันหมัดกันหลายยกเลยทีเดียว

ยกแรกครับ เครื่องบิน ขอปะทะท้องน้อย สิงห์มณี (โดยการลูบคลำ )

ยกสองครับ Bigbird ไม่หวั่น ขอท้าชิง

ยกสาม แม่น้ำ บ้านบางแค ก็อยากลงนวมบ้าง ช่ะว๊าบบบ ดูจากรูปก็รู้เลยว่าพี่น้ำแพ้(ใจ)ไปเห็นๆ

แต่ด้วยความอยากชนะ(ใจ) ขออีกแอกชั่น ชนะ พี่สิงห์ไปเห็นๆ

ยกสี่พี่อู๊ดเข้ามาอย่างเงียบๆ แต่กินขาด

หลังจากครบสี่ยก วุ่นไม่ยอมขอกระซากพี่เข้ามาวัดนวมซ่ะด้วย !!

x
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของดีอีกหนึ่งชิ้นในพิธีนี้

x
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีสาริกาไม้กาหลงอาถรรพ์คู่หนึ่ง (สองตัวบนสุด ที่สวยๆอ่ะครับ) กำลังฝักไข่อยู่
ไม่รู้จะคลอดออกมากี่ตัว ต้องรอลุ้นวันไหว้ครูครับ

x
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sarayut
หลวงปู่ชื่น ท่านสำเร็จวิชา ไข่ในหิน

ตามตำราระบุว่า ไม่ว่าจะใจแข็งปานเหล็กผา

มีจิตใจแข็งกระด้างฝังลึกอยู่ในกมลสันดาน

ดั่ง ไข่ในหิน ก็จะยอมโอนอ่อนผ่อนตาม

แต่โดยดีแล

ใครจะมาฝึกวิชาใจแข็งกับพระเครื่องของหลวงปู่ชื่น

คงไม่ใช่เรื่องง่าย

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 5 พ.ค. 2555

จะมีพิธีแสนยานุภาพ อีกครั้ง

ท่านใดว่างกราบเรียน เชิญ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพบรรยากาศ พิธี
"แสนยานุภาพฉัพพรรณรังษี"
เสาร์ห้า เดือนห้า ปี ห้าห้า มหาเทวีฤกษ์

หลวงปู่ชื่น ของพวกเราครับ
ท่านยังยิ้ม และ คอยดูพวกเราอยู่เสมอ

พระประธาน และ ปู่ฤาษี ครับ

ล็อกเก็ตเทพรัญจวน

สาริกาหลงรัง

ไซพิชัยสมบัติ
ชะนี กับ ธนบัตรขวัญถุงครับ
ไม่ได้มีผ้าป่านะ

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้