ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ขุนแผนกุมารแก้ว กุมารเทพ <<

[คัดลอกลิงก์]
วัตถุมงคลบางรุ่นอาจไม่ค่อยได้กล่าวถึงแต่มีใช่ไม่มีประสพการณ์นะครับ....
วัตถุมงคลแต่ละรุ่นนั้นจัดเต็มด้านพิธีการและมวลสารทุกรุ่นทุกครั้ง ...ถ้าจัดสร้างโดย อาจารย์สรายุทธ
สวยงามครับ
เสริมดวง เสริมบารมี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เมื่อวานลงน้ำมัน มีเรื่องสืบราชการลับเกี่ยวกับกุมารแก้วกุมารเทพมาเหลาให้ฟังนิดนึง
ตอนที่อาจารย์จะนำกุมารเเก้วกุมารเทพำปเสก ณ. วัดเเห่งหนึ่ง ตอนจะนำกล่องลง อาจารย์กับอีกท่านที่ไปด้วยกันก็รู้มีอะไรวิ่งไต่ที่ตัวพร้อมกัน และเมื่อถามถึงเหตุการณ์ที่เกิดเมื่อครู่ว่ารู้สึกเหมือนกันจึงตกลงกันว่า "ปะปิดกล่องไม่ต้องเสกเเล้ว"  สรุปยกกล่องเก็บไหว้พระกลับบ้าน^^
เล่าประสบการณ์ครับ ผมได้มา 1 องค์ ช่วงที่จัดสร้างใหม่ๆราคาไม่แพง ปีนี้ (2559)น้องผมฝันว่าแท้งลูกได้กุมารชายหญิงมาอยู่บนมือ ผมเอาเหรียญให้ดู น้องบอกว่า ใช่เลย ผมจึงยกให้ ในวันงานปีใหม่ของบริษัท น้องผมบอกว่าอยากได้โทรทัศน์เพราะเป็นราวัลที่ 1 ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะน้องคงอยากได้ไปตามอารมณ์ทั้งๆที่บ้านก็มีอยู่แล้ว ในวันงานน้องเอาแม่นางเหมา และเหรียญไปด้วย บอกว่าขอให้ได้โทรทัศน์จะซื้อผลไม้และของเล่นเด็กให้ ปรากฎว่า ในการจัดฉลาก ผลคือจับได้คนอื่นที่ไม่ใช้น้องผม ซึ่งเขาไม่อยู่ในงาน กลับบ้านไปแล้ว จับใหม่อีกครังก็ไม่ได้น้องผมอีก แต่คนที่ถูกจับได้คนที่ 2 ก็ไม่อยู่ในงาน กลับบ้านไปแล้ว (ทั้ง 2 คน) น้องผมก็คิดว่าคงไม่ได้ ครั้งที่ 3 ก็จับได้น้องผม ซึ่งน้องก็ไม่เชื่อเลยว่าจะได้รางวัลที่ต้องการจริงๆ น้องผมก็ซือผลไม้และของเล่นเด็กให้เรียบร้อยครับ ส่วนโทรทัศน์ที่ได้ก็ให้แม่ครับ.....เป็นเรื่องที่เล่าให้ฟังไม่ทราบว่าพระแม่นางเหมาหรือกุมารในเหรียญ หรือเพราะเป็นโชคลาภของน้องเองครับ   
วันนี้พกติดตัวมาด้วยครับ
การงานราบรื่น ดีมาก
เป็นผู้กล่าวรายงาน ท่านประธาน
แทนหัวหน้าแบบไม่ได้เตรียมตัวมาก่อน
แต่ก็เรียบร้อยไปด้วยดีครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2016-2-17 14:58

5555...งวดนี้ 16 ก.พ. 59 น้องผมมันถูกสลากเลขท้าย 98 (1 คู่) ดวงดีจริงๆ ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ธี ตอบกลับเมื่อ 2016-2-16 16:10
5555...งวดนี้ 16 ก.พ. 59 น้องผมมันถูกสลากเลขท้าย 98 (1 คู่) ดวงดีจริงๆ ครับ

อิจฉาเลย ดีจังครับ
ธี ตอบกลับเมื่อ 2016-2-16 16:10

ยินดีด้วยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2016-6-26 18:30

เพิ่มเติมครับ ......น้องผมนำไปใช้แล้ว ทุกอย่างดีขึ้น-สบายขึ้นมา่ก หลังจากที่ถูกสลาก ยังถูกหวยอีก 3 งวดที่ผ่านมา(งวดมิถุนาย 59 ที่ผ่านมา (816)และงวด พฤษภา 59 2 งวด )ติดกัน แต่ซื้อน้อย ได้น้อยครับ .....อยู่กับผมไม่เห็นเป็นแบบนี้ สงสัยถูกกันกับน้องผมเพราะเป็นประเภทคนพิเศษ วิญญาณชอบ (เกิดวันพุธกลางคืน) ผมจึงทดลองข้อสงสัยว่าจริงหรือเปล่า..... คนวันพุธจะใช้ของอาภรรพย์ได้ดีกว่าคนอื่น..???  .... ล่าสุดนำแม่นางเหมาให้พี่สาวลูกป้าผม (เกิดวันพุธกลางวัน)เปิดร้านซ่อมโทรทัศน์ ปรากฎว่า พี่เขาบอกว่า คนเข้าร้านมาซ่อมมากขึ้น แทมพี่เขาก็ถูกสลาก 3 งวดติดกัน ล่าสุดถูกเลขหน้า (312) 3 ใบ สรุปได้ว่า คนวันพุธน่าจะใช้ได้ดี...เป็นข้อสันนิฐานนะครับ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้