ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9013
ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามเรื่องนางเหมาครับ

[คัดลอกลิงก์]
1. เห็นมีผ้ายันต์นางเหมา (น่าสนใจ)  อยากถามว่าต้องออกเสียงยังไงครับ  เห-มา   หรือ  เม๋า   ???
2. พระขุนแผนพรายกุมาร จะใส่ผงพรายกุมารมหาภูติทองคำ เฉพาะองค์ที่เป็นเนื้อพิเศษเท่านั้นหรือครับ???   แล้วเนื้อธรรมดา(ที่ไม่ธรรมดา)คือเนื้อผงพุทธคุณไม่ได้ใส่ด้วยหรือครับ ???   

รู้ข้อเดียว เพราะเป็นศิษย์ใหม่ อ่านว่า นางเม๋า ครับ  
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-19 21:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-4-19 21:49
รู้ข้อเดียว เพราะเป็นศิษย์ใหม่ อ่านว่า นางเม๋า ครับ   ...

ขอบคุณครับผม  
ขุนแผนพรายกุมาร ทุกเนื้อมีผงพรายทองคำ ผสมอยู่คับ อยู่ที่ว่าแก่มวลสารอะไรเท่านั่น  สีเนื้อจึงต่างกัน ลองศึกษาในกระทู้พระเครื่องของหลวงปู่ดูนะคับ น้องๆผมเขาทำไว้แล้วจะเข้าใจและยังเป็นความรู้ในการศึกษา พระเครื่องของหลวงปู่ท่านได้ดีขึ้นไปอีกคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-20 20:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2014-4-20 20:26
ขุนแผนพรายกุมาร ทุกเนื้อมีผงพรายทองคำ ผสมอยู่คับ อย ...

ขอบคุณครับผม   วันนี้แขวนเดี่ยวออกไปงานประกวดพระ  ก็ได้รางวัลเลยครับ อิอิ  สวดยอดจิงจิง  
ผ้ายันต์นางเหมา....จากที่จำได้ว่าอาจารย์เคยบอกว่า หลวงปู่ท่านทำขึ้นเพื่อให้เสริมเรื่องค้าขายคับ เรียกง่ายๆคือบูชานางเหมาไปเวลาเราขายอะไรคนที่มาซื้อแทนที่จะซื้อชิ้นสองชิ้นก็เหมากันทีเดียวหมดไปเลย....
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-20 22:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-4-20 21:44
ผ้ายันต์นางเหมา....จากที่จำได้ว่าอาจารย์เคยบอกว่า หล ...

สวดยอดคัฟผม  
แม่นางเหมา พิธีเสาร์ 5 ติคญาโณ
นิว ตอบกลับเมื่อ 2014-4-20 22:11
สวดยอดคัฟผม

ถ้ามีกำลังพอก็เช่ายันต์แม่นางเหมาเลยครับ
แต่ถ้ากำลังน้อยอย่างผมบูชาพระผงแม่นางเหมา พุทธคุณมิได้ต่างกันครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-25 12:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-4-24 21:42
ถ้ามีกำลังพอก็เช่ายันต์แม่นางเหมาเลยครับ
แต่ถ้ากำ ...

ขอบคุณครับ  วันนี้กำลังจะไปเช่าขุนแผนชมตลาดที่จอมพระเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้