ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พญานาคาอวตาร <<

[คัดลอกลิงก์]
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-2-7 11:52
ด้านหลังเหรียญเป็นสระอโนดาต อลังมากครับ  ...

ชอบ ป่ะ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-2-7 11:59
ชอบ ป่ะ

ชอบมากครับ เคยถามช่างว่าด้านหลังจะแกะให้เป็นสระอโนดาตยังไง ช่างบอกว่า อุบไว้ก่อน เดี๋ยวก็รู้ 555 พอได้เห็นแล้ว สวยงาม อลังการ เป็นเอกลักษณ์ แฝงไว้ด้วยความหมายครับ
การออกแบบต่างๆมิใช่แค่ความสวยงามของเหรียญแต่คำนึงถึงความหมายต่างๆที่หลอมรวมเป็นเหรียญรุ่นนี้ด้วย...มิใช่แค่เพียงอักขระเลขยันต์ต่างๆเท่านั้น...
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-2-10 09:00
การออกแบบต่างๆมิใช่แค่ความสวยงามของเหรียญแต่คำนึงถ ...

ตามนั้น ค่ะ
ใกล้อีกแล้วหมุนๆๆ
รอครับ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-23 19:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยครับ
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2014-2-23 19:52

เปิดจองหรือยังไม่รู้แต่  ขอจอง เหรียญบาตรน้ำมนต์ ไว้ล่วงหน้าเลยละกัน  ....เห็นแล้วชอบเลยเหรียญนี้ สวยทั้งหน้า/หลัง เหรียญเลย...รุ่นสองนี้ก็ได้ร่วมสร้าง ตำนาน เหมือนกัน...ช่วยตำ( กระดูกงู ) วันที่ไปร่วมลงนำ้มัน รุ่นแรกก็ช่วยตำมาแล้วรุ่นสองจะไม่ตำได้อย่่างไร?   
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-2 17:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้