ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พญานาคาอวตาร <<

[คัดลอกลิงก์]
เริ่มแล้ว  ๆ  ทราบข่าวมาว่าได้นำผงมวลสารนาคาอวตาร
ไปเสกที่ลานขอพรฟ้า ในฤกษ์เปิดสะดือธรณี ด้วยนะครับ สุดๆ

oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 22:13
กรี๊ดดดดด

เก็บอาการ หน่อย ฮะ
เนื้อผงบูชาเท่าไหร่ครับ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 22:27
เนื้อผงบูชาเท่าไหร่ครับ

ยังไม่ทราบเหมืิอนกันครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-11-30 00:55

รุ่นปฐมบท...คือจุดเริ่มต้น...ให้นำมาซึ่งรุ่นปัจจุบันกาล...สืบตำนานเล่าขานไปยัง...อนาคต สืบสานตำนานองค์พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-11-30 09:20
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-29 19:01
ตำนานบทนี้เริ่มอย่างเป็นทางการแล้วซ ...

แล้วเสี่ยจะเริ่มเปิดตำ.....นาน.นนน
วันไหนครับ

เขาจะเริ่มเปิดตำนานวันนี้แล้วนะครับ

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-11-30 09:18
แล้วเสี่ยจะเริ่มเปิดตำ.....นาน.นนน
วันไหนครับ

อนุโมทนาสาธุ สาธุ ครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-11-30 11:01

อยากได้ปลาตัวใหญ่ก็ต้องแหวก จอกแหวกแหน

metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-30 11:56
อยากได้ปลาตัวใหญ่ก็ต้องแหวก จอกแหวกแหน

...

แหวกแล้วต้องให้ไว เดี๋ยวจอกแหนจะหุบ จะไม่ทันได้เห็นตัวปลา
และแล้วช่วงเวลาแห่งการสานต่อศรัทธา ก็เวียนมาครบบรรจบอีกคำรบหนึ่ง
ท่านกลางอากาศหนาวเย็นของต้นฤดูหนาว

"ตำนานแห่งความศรัทธาในองค์พ่อปู่นาคา"

ได้เริ่มต้นขึ้นแล้ว !!!

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้