ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงคล แบบงาน OTOP ไร้ดาว มีจริงหรือ ??

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ
ที่โดนหลอก เพราะส่วนใหญ่อยากได้ของที่ทันยุคหลวงปู่ ทันหลวงปู่เสก
พอเห็นว่าราคาถูกหน่อยก็หน้ามืดบูชากัน....

จริงๆแล้วมวลสารที่หลวงปู่ ทำไว้ให้อาจารย์ หลวงปู่ท่านเสกไว้แล้วครับ...พกบูชามวลสารยังได้เลย
มาวันนี้อาจารย์สร้างพระมาหลายรุ่นแล้ว ราคาบูชาก็ไม่ได้แพงเกินกว่าจะบูชา...แถมใช้มวลสารเก่าที่หลวงปู่ทำไว้ให้ พร้อมทั้งมีมวลสารจากที่ต่างๆ ซึ่งอาจารย์ รวบรวมมาสร้างพระ ให้คนได้กราบไหว้บูชา

อาจารย์ ย้ำเสมอครับว่า สร้างพระใหม่ราคาถูก ดีกว่า ของปลอมราคาแพง

metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 13:14
ที่โดนหลอก เพราะส่วนใหญ่อยากได้ของที่ทันยุคหลวงปู่  ...

จริงครับ บางคนเชื่อหนังขายยา บ้านอยู่ใกล้วัด ไปตั้งแต่เด็ก รูปทรงไร้ความงาม น่าสงสาร
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 07:07
จริงครับ บางคนเชื่อหนังขายยา บ้านอยู่ใกล้วัด ไปตั้ ...

นั้นน่ะสิครับ...บ้างคนก็บอกว่าเป็นศิษย์เอกหลวงปู่ อ่านแล้วก็เหนื่อยใจ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 13:14
ที่โดนหลอก เพราะส่วนใหญ่อยากได้ของที่ทันยุคหลวงปู่  ...

ถูกต้องแล้วครับ......
ก่อนจะเช่า ก่อนจะบูชา
หาข้อมมูลให้ดีก่อนครับ
มีงานฝีมือออกมาแล้วนะครับ ทั้งล็อกเก็ตและแขนอ่อน เฮ้อ
เข้าไปดูแล้วครับ....เหนื่อยใจจริงๆๆ
ทำของปลอมมาขาย...ขยันหาของมันยัดจริงๆๆ
งานบางชิ้น ปลอมเสริมตั้งแต่ออกมาแล้ว ถึงวันนี้ เนื้อคงดูเก่ามีอายุ สร้างความน่าเชื่อถือเสริมให้พวกหลอกขายของ หรือบางคน ไม่รู้ตัวด้วยซ้ำว่าปลอม

เอาว่า รุ่นไหนที่ไม่แนะนำให้เล่นหา ก็เพราะมันปลอมจนเยอะ เชื่อไม่เชื่อก็เงินท่านๆ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้