ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ตะกรุดมนต์พระกาฬ <<

[คัดลอกลิงก์]
goldfish ตอบกลับเมื่อ 2014-2-16 14:29
ตะกรุดพระกาฬนี้นอกจากจะกันคนคิดไม่ดีแล้วสะท้อนกลับ ...

ตะกรุดนี้กันคนคิดไม่ดีแล้วสะท้อนกลับ ส่วนเราเองก็บูชาไว้เพื่อเตือนสติตัวเองไม่ให้คิดร้ายกับใคร แบบนี้ก็ดีนะครับ

หากมองลึกๆแล้ว อาจารย์สร้างไว้ให้เราบูชาเพื่อระลึกถึงครูบาอาจารย์ และระลึกถึงความตายครับ มรณสติกรรมฐาน ได้บุญได้อานิสงษ์ครับ แฝงไว้ด้วยปริศนาธรรมให้คิดเพื่อให้เกิดปัญญาครับ
รอครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-2-17 09:41
ครับพี่เมธ

เยี่ยม
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-2-17 13:32
ตะกรุดนี้กันคนคิดไม่ดีแล้วสะท้อนกลับ ส่วนเราเองก็ ...

ขอบคุณครับ
ขอจองด้วยคนได้ไหมขอรับ
lanna ตอบกลับเมื่อ 2014-2-19 20:43
ขอจองด้วยคนได้ไหมขอรับ

ลงชื่อสำรองไว้ได้เลยก๊าบสิ้นเดือนเด๋วรู้กันว่ามีหลุดจองมั้ย อิอิ
จ่ายกับพี่จ๊อแล้ว....ก่อนวันแห่งฟามรักหนึ่งวันคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธุลีดิน เมื่อ 2014-2-20 14:28

คนไกลแจ้งพี่จ๊อไปแล้วนะครับ...  
ประกาศ...วันนี้วันที่ 20 กุมภาฯ แล้วน่ะครับ...มีเวลาเหลืออีกแค่ 8 วัน
เหลือเวลาอีก 6 วัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้