ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 79816
ตอบกลับ: 573

ตะกรุดอาถรรพ์คุ้มดวงคู่บารมี

[คัดลอกลิงก์]
ตะกรุดอาถรรพ์คุ้มดวงคู่บารมี

นะโม 3 จบ รำลึกถึงคุณทั้งหมด

1. อาถรรพ์โธ โมสิตังวะคะริงคะรัง อิสวาสุ

อิ อาถรรพ์โธ โมสิตังวะคะริงคะรัง สุสวาอิ

2. นะโม เม สัพพะเทวานัง สัพพะคะระหะ จะ เทวานัง สุริยัญ จะ

ปะมุญจะถะ ศศิ ภุมโมจะเทวานัง วุโธ ลาภัง ภะวิสสะติ ชีโว

ศุกะโร จะ มหาลาภัง โสโร ราหูเกตุ จะมหาลาภัง สัพพะภะยัง

วินาสสันติ สัพพะทุกขัง วินาสสันติ สัพพะโรคัง วินาสสันติ ลักขะณา

อะหัง วันทามิ สัพพะทาสัพพะเทวามัง ปาละยันตุ สัพพะทา

เอเตนะมังคะละเตเชนะ สัพพะโสตถีภะ วันตุ เม

3. นะโมเม พุทธ เตเชนะ นะมะพะทะ

สะทะวิปิปะสะอุ  ทิมะสังอังคุ

สังฆะ วิธาปุวะยะปะ อาปามะจุปะ

อะสังวิสุโล ปุสะพุพะ นะชาลิติ

อะระหังสัมมา สัมมานิมามา

อิมานา มหาสะมานา ธะนะโภคา สัมมาอะระหัง

(หมั่นสวดตามกำลังวัน จะดีมากๆ)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 11:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดอาถรรพณ์คุ้มดวงคู่บารมี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 11:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 11:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด

x
โพสต์ 2013-4-13 04:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลายจารไม่ซ้ำกันเลย งามๆทั้งนั้น
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 09:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-4-13 04:27
ลายจารไม่ซ้ำกันเลย งามๆทั้งนั้น

ดวงแต่ล่ะท่านไม่เหมือนกันครับ
อีกอย่าง อาจารย์ใช้เวลาเขียนนานมากๆๆ
และเขียนได้เฉพาะช่วงเข้าพรรษา
โพสต์ 2013-4-14 23:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลายเส้นทั้งหมดนี้ อาจารย์ลงเองทั้งหมดเลยใช้ไหมครับ หมายถึงในส่วนของภาพ และอักขระครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-15 03:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wind ตอบกลับเมื่อ 2013-4-14 23:59
ลายเส้นทั้งหมดนี้ อาจารย์ลงเองทั้งหมดเลยใช้ไหมครับ  ...

ใช่ครับ....ทั้งจารยันต์ ม้วนตะกรุต และพอกตะกรุต
โพสต์ 2013-4-15 06:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2013-4-15 08:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฝุดๆเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้