ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10702
ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ชุดพระที่ผมเห็นว่าประหยัดและมีความลงตัวสูงพร้อมทั้งมีอิทธิคุณมาก

[คัดลอกลิงก์]
ผมได้ใช้เวลาในการจัดชุดพระมากมาย จนเสร็จที่ชุดพระชุดหนึ่งซึ่งมีความลงตัวอย่างไม่น่าเชื่อ ราคาไม่แพง และอิทธิคุณครบเครื่อง
แต่รายละเอียดนั้นผมจะนำมากล่าวต่อไป ชุดพระที่ว่ามีอยู่ด้วยกันห้าองค์ดังนี้

1.องค์กลางใหญ่สุดเป็น พระปรกโพธิ์หลังแม่พระธรณีบีบมวยผม
2.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาทางขวาเป็น พระนาคปรกชัยพุทธมหานาถ
3.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาทางซ้ายเป็น พระขุนแผนเทพรัญจวน
4.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาสูงสุดทางขวาเป็นพระขุนแผนนาคเกี้ยว
5.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาสูงสุดทางซ้ายเป็นพระขุนแผนมะรุมมะตุ้มสอง

จะชี้ถึงความเข้ากัน ลงตัวของพระชุดนี้อย่างสัปเขป
1. พระในชุดนี้ราคาไม่แพง หาได้ไม่เกินกำลัง
2. พระทุกองค์ในชุดนี้เป็นพระที่ได้รับการปรก หรือได้รับปกป้องอยู่ภายใน  เช่นปรกโพธิ์ นาคปรก  ส่วนพระขุนแผนก็อยู่ในซุ้มเรื่อนแก้ว แสดงในเห็นพลังในการปกป้องคุ้มครอง ร่มเย็นทั้งสิ้น
3.พระที่อยู่ทางขวาจะมีโซนสีเข้ม พระที่แขวนทางซ้ายมีมีโซนสีทอง พระที่แขวนตรงกลางจะโซนสีเทา คือไม่สว่างและไม่เข้ม กลางๆพอดี
4.พระด้านซ้ายเป็นพระที่อยู่ในซุ้มเรือนแก้วทั้งสิ้น
5.พระที่อยู่ทางขวาเป็นพระนาคปรกทั้งสิ้น
6.พระองค์กลางใหญ่สุด น้ำหนักดีสุดเหมาะที่จะอยู่ตรงกลาง อีกทั้งยังเป็นการแสดงถึงชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
7.พระนาคปรกชัยพุทธมหานาถและพระขุนแผนเทพรัญจวนมีความยาวขององค์พระใกล้เคียงกัน แขวนไว้สองข้างทำให้เกิดจุดสมดุล
8.พระขุนแผนนาคเกี้ยว และพระขุนแผนมะรุมมะต้มเป็นพระขุนแผนเหมือนกัน ขนาดเท่ากัน แขวนไว้ระดับเดียวกันทำให้เกิดสมดุล
9.พระชุดนี้หนักไปทางร่มเย็น คุ้มครอง ให้พลังการปกป้องและกลับร้ายกลายดี เสริมด้วยพลังแห่งเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์เข้าไป พร้อมทั้งยังมีการเสริมโชคลาภลงไปด้วย
และยังมีคุณวิเศษปลีกย่อยลงไปอีก ซึ่งผมยังไม่มีเวลาอธิบายในตอนนี้ และรูปก็ยังไม่ได้ลง  ไว้ว่างๆจะมาลงให้นะครับ
ขอบคุณครับ

สุดยอดครัชชชชชชชชชชชชชชช
เมตตาบายน จริงๆ
สุดยอดมากครับ รอฟังต่อครับหมอพาย
รอๆๆ ดูรูปด้วยคนครับ
เยี่ยมๆๆๆๆๆ
รอชมภาพครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-13 22:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพตามนี้ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-13 22:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พระที่เป็นหน้าปรกผมให้อยู่ทางขวา เพราะขวาเป็นลักษณะต้องฝ่าต้องฟันไปข้างหน้า เป็นทางเจ้านาย ทางผู้ชาย
ส่วนพระขุนแผนผมให้อยู่ทางซ้าย เพราะเวลาพบผู้หญิง ส่วนใหญ่ของจะกำกับการใช้ให้ไปทางซ้าย ซ้ายใช้แทนผู้หญิง แทนเสน่ห์ดึงดูด  หลักนี้คล้ายๆ เวลาเรารูดเบี้ยแก้ หรือตระกรุดไปทางซ้ายขวา อะไรแบบนี้เหมือนกัน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-13 22:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ เวลาจะทำอะไรออกไปต้องได้รับการปกป้อง เป็นด้านทางขวา
ส่วนอะไรดึงดูดเข้าหาตัวเอง ทางเสน่ห์โชคลาภไว้ทางซ้าย
คล้ายหลักหยินหยาง  หยางออกไปทางแสดงออก(ขวา)  หยินเป็นรับเข้า(ซ้าย)
เวลาเราทำอะไรออกไป มันก็มีความเสี่ยงที่จะพบอุปสรรค ผมเลยให้พระปรกไปอยู่ทางขวา
ส่วนพระซุ้มเรือนแก้วอยู่ซ้าย เป็นหยิน เข้าข้างใน อยู่ในเรือนแก้ว เป็นเสน่ห์ดึงคนเข้ามา
อันนี้อธิบายแบบ หยินหยาง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้