ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ทําบุญ พระบรรจุกรุ หลวงพ่อเคน <<

[คัดลอกลิงก์]
รับทราบก๊าบ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-12 10:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-8-11 22:27
พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอารายจะเข้าไปนะก๊าบบบ ...

53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-12 10:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-11 22:38

morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-8-11 21:13
น้องเมธ ไห นะยังไม่ต้องรีบซื้อเพิ่มหรอก ตอนนี้หาคน ...

เดี๋ยวไหจะหมดก่อน.  เกรงว่าจะรออีกนาน
ขอเรียนเชิญพี่น้องทุกท่าน ร่วมบรรจุพระลงไห
อานิสงฆ์แห่งการร่วมบุญครั้งนี้ขอให้พี่น้องทุกท่านพบแต่ความสุขความเจริญค่ะ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-15 15:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังเหลืออีกกี่ไหครับ อยากจัดซักไห
อนุโมทนาด้วยครับ
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
วันนี้ได้มีโอกาสเดินทางไปหาหลวงพ่อเคนที่วัดมาครับ..สืบเนื่องมาจากวันที่
ได้เข้าร่วมลงน้ำมันนะปัดตลอดแล้วท่านอาจารย์ได้บอกกับผมว่าถ้ามีเวลาให้
เข้าไปติดต่อกับทางวัดดูเพราะเบอร์โทรศัพท์ของหลวงพ่อที่เคยติดต่อได้กลับ
โทรไม่ติดคุยติดต่องานกันไม่ได้.....ตั้งใจจะไปหลายวันแล้วครับแต่ติดน้ำท่วม
ที่ทำสถิติสูงสุดในรอบสามสิบปี  ต้องอดใจรอน้ำลดลงก่อนครับ

เริ่มจากทางไปวัดกันก่อนเผื่อพี่น้องได้มีโอกาสขับรถกันไปเองนะครับ  จากสี่แยก
วัฒนานครที่มีปั้มน้ำมันปตท. เป็นจุดสังเกตถ้ามาจากกรุงเทพฯแยกนี้เราจะเลี้ยว
ซ้ายครับ....ตรงไปตามทางเรื่อยๆจะเลี้ยวซ้ายตรงแยกหนองหล่มอีกครั้งหนึ่งครับ
มุ่งหน้าไปสี่แยกโคคลาน....พอถึงสี่แยกโคคลานเลี้ยวซ้ายอีกครั้งวิ่งไปประมาณ
5.5กิโลผ่านบ้านโคกกราดจะเห็นทางแยกเป็นซอยถนนดินลูกรังเล็กๆ อยู่ทางซ้าย
มือก้อเลี้ยวเข้าไปได้เลยครับ...จากทางแยกเข้าวัดนี้ถึงแยกวัฒนานครเป็นระยะ
ทาง 60 กิโลเมตรครับ

พอถึงซอยแยกเข้าวัดจะเป็นถนนเล็กๆ วิ่งขนานไปกับคลองส่งน้ำ ถนนเป็นหลุม
เป็นบ่อใช้ความเร็วพอสมควรถ้าไม่อยากลงไปกินน้ำในคลอง  ขับไป
เรื่อยๆจนข้ามสะพานคอนกรีตให้เริ่มสังเกตว่าจะมีทางตัดข้ามคลองไปฝั่งตรงข้าม
เจอปุ๊ปให้รีบข้ามไม่งั้นจะต้องวนอ้อมอีกหลายกิโลแม้ว(โดนมาแร้วคับ)มุ่งตรงต่อ
ไปเรื่อยๆไม่ไกลมากนักจะเจอทางแยกเลี้ยวขวาแยกแรกให้เลี้ยวทันที.....ขับไป
จนถึงสามแยก(ถ้าตรงไปจะชนบ้านชาวบ้านนะครับ)เลี้ยวขวาอีกครั้งไม่ถึงห้าร้อย
เมตรเป็นอันถึงวัดแน่นอน

กว่าผมจะถึงวัดก้อทุ่มกว่าแล้วครับ เดินเข้าไปตามแสงเทียนที่จุดอยู่กึ่งกลางเขา
พอเข้าไปใกล้ถึงรู้ว่าเป็นโต๊ะหมู่บูชา.....ถัดไปไม่ไกลเป็นเตียงที่หลวงพ่อเคนท่าน
กางมุ้งจำวัดอยู่...เรียนถามท่านแล้วปรากฎว่าไม่สบายมาหลายเดือนครับโทรศัพท์
ลูกก้อเอาไปใช้ ความทรงจำก้อเริ่มหลงๆลืมๆ ตอนนี้เลยมอบให้หลวงพ่อนัด
กันตสีโล เป็นผู้ติดต่อประสานงานแทนครับ

เรียนถามข้อมูลจากหลวงพ่อแล้ว เดินถ่ายรูปกลางแสงจันทร์อีกนิดหน่อยก็กราบลาท่าน
ขับรถกลับบ้าน....เอวังก้อมีด้วยประการหละฉะนี้ครับ
เก่งจริงๆไม่เคยไปยังไปหาจนเจอได้ ขอบคุณมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้