ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ทําบุญ พระบรรจุกรุ หลวงพ่อเคน <<

[คัดลอกลิงก์]
เล็กๆแต่สุขใจและอิ่มบุญที่ได้เห็นพี่ๆน้องๆร่วมแรงกายแรงใจและร่วมทรัพย์ตามกำลังศรัทธาของพวกเรา
ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
อนุโมทนาด้วยครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-8-4 19:05
ใครไม่ติดอะไร เข้าไปช่วยอาจารย์กันนะครับ ได้บุญ
...

บรรจุได้ไห ล่ะกี่องค์ครับ
ถ้าไม่พอเดี่ยวาพีตี๋ไปซื้อไห เพิ่ม
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 18:46
บรรจุได้ไห ล่ะกี่องค์ครับ
ถ้าไม่พอเดี่ยวาพีตี๋ไปซื ...

บอกตรงๆ ผมไม่ได้เข้าไปครับ ติดภาระกิจ พอดีรับแจ้งให้ช่วยลงรูปให้

ได้ยินว่าไหละ 7xx องค์ ราวๆ นั้น
สาธุอนุโมทนาด้วยครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-8-8 19:22
บอกตรงๆ ผมไม่ได้เข้าไปครับ ติดภาระกิจ พอดีรับแจ้งใ ...

ไม่น่าจะพอ...แบบนี้คงต้องพาพี่ตี๋ไปซื้อไหเพิ่ม
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-8-10 08:04
ไม่น่าจะพอ...แบบนี้คงต้องพาพี่ตี๋ไปซื้อไหเพิ่ม ...

น้องเมธ ไห นะยังไม่ต้องรีบซื้อเพิ่มหรอก ตอนนี้หาคนช่วยบรรจุพระลงไหก่อนดีกว่าไหม?  
ใช้เวลาบรรจุพระลงไหหนึ่งไหใช้เวลา 2 ชั่วโมงขึ้นไป ตอนนี้น่าจะบรรจุพระลงไหได้ไม่เกิน 7 ไหมั้งยังเหลือไหให้ช่วยบรรจุพระลงไหอีกหลายใบ....
ใครว่างก็แวะไปช่วยบรรจุพระลงไหได้นะครับ....
ปล.  เหล่าศิษย์ ( สว. ) นั่งบรรจุพระลงไหจนปวดหลังปวดคอไปหมดแล้ว.....
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-8-11 21:13
น้องเมธ ไห นะยังไม่ต้องรีบซื้อเพิ่มหรอก ตอนนี้หาคน ...

ถูกต้องนะ คร๊าบ.บบบ

ใครว่างๆ ช่วยจัดระเบียบเจียดเวลา มาช่วยหน่อย คร๊าบ.บบบ
พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอารายจะเข้าไปนะก๊าบบบ
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-8-11 22:27
พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอารายจะเข้าไปนะก๊าบบบ ...

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้