ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สีผึ้ง~

[คัดลอกลิงก์]
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2017-9-13 09:47
ราบรื่น ลุล่วงครับ

รอๆๆๆ สีผึ้งเทียนมัทรี
สีผึ้งเทียนมัทรีของอาจารย์ ทำงานไม่เรียบร้อย ยังได้รับความเมตตาและเข้าใจจากผู้ใหญ่
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-11-21 08:59
สีผึ้งเทียนมัทรีของอาจารย์ ทำงานไม่เรียบร้อย ยังได้รับความเมตตาและเข้าใจจากผู้ใหญ่

ทำงานไม่เรียบร้อย

มีประชุมอีก ป่าว  

แม่บ้าน R.S.  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiphob เมื่อ 2017-11-27 10:04

สีผึ้งเทียนมัทรี เป็นสีผึ้งที่ดีมากรุ่นหนึ่งเลยนะครับ เหมาะสำหรับเจรจาผูกมิตรกับคนใหม่ ๆ แปลกหน้า วันแรกที่ทดลองใช้คือวันที่ขอแบ่งสีผึ้งจากอาจารย์ไป พอออกจากสำนัก ก็ทาเลย ทาเสร็จก็ขับรถกลับบ้าน มาแวะเซเว่นหน้าหมู่บ้าน ยังไม่ทันจะเข้าเลย อยู่ ๆ ก็มีผู้หญิงคนหนึ่งมาทักและชวนคุยอีกเกือบสิบนาที เราก็คุยด้วยทั้งที่ไม่รู้จัก แต่ไม่ได้คุยกันทางด้านเกี้ยวพาราสีนะครับ จนผมเริ่มเห็นว่าเวลานานมากแล้วเลยขอตัวเข้าร้านเซเว่น
พอเข้าร้านกำลังเลือกซื้อของ มีคนหนึ่งไม่เคยรู้จักอีกเป็นผู้ชายมาทักแล้วชวนคุยในนั้นอีกเฉยเลย รอบนี้อีกห้านาทีได้ ยัง งง ๆ อยู่เลยอยู่ ๆ ก็มีคนไม่รู้จักเข้ามาชวนคุยด้วยถึงสองคน และคุยกับเราเหมือนรู้จักกันมานาน
จนมาจ่ายเงินที่เคาท์เตอร์ และกลับออกมา ผู้ชายคนนั้นยังตามออกมาคุยด้วยเฉยเลย ไม่ยอมเลิก ผมก็คุยด้วยสักพักแล้วขอตัวบอกต้องเอาของไปให้ลูก
พอวันรุ่งขึ้นไปทำงานตามปกติก็ลองทาสีผึ้งเทียนมัทรีไปทำงานดู ปรากฏว่าวันนั้นเจ้านายมาชวนคุยเรื่อย ๆ แวะมาคุยด้วยทั้งวัน แปลกดีปกติไม่เคยมาคุยด้วยบ่อย ๆ มาสั่งงานแล้วก็ไปเท่านั้น
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2017-11-27 06:47
มีประชุมอีก ป่าว  

ป่ะ ไปประชุมกันครับ
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2017-11-27 10:01
สีผึ้งเทียนมัทรี เป็นสีผึ้งที่ดีมากรุ่นหนึ่งเลยนะค ...

สุดยอดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้