ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> หนุมาน หลวงปู่ชื่น ที่สุดแห่งพญาวานร <<

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกเรื่องคือตอนจิมมี่ของขึ้นสามารถจับไฟเล่นได้ ผมเคยทำงานช่วยเขาที่ร้านคาราโอเกะไทยอยู่ช่วงหนึ่ง ที่ทำงานเขาจะให้พนักงานดื่มได้นิ้ดหน่อย      จิมมี่เริ่มมาเล่าให้ฟังว่าของขึ้น เนื้อหนังชาคันๆมันส์ๆ แล้วเอาบุหรี่จี้มือให้ดู ผมคิดว่าเขาเมาแล้วอุปาทาน แต่ไม่ได้พูดตรงๆแค่ว่าเมาแล้วเป็นอย่างนี้มั้ง เขาว่าไม่เคยเป็นแบบนี้หรอก แล้วมักบอกผมทุกทีเวลาผมอยู่ใกล้ จนผมแอบเอาบุหรี่จี้หลังมือเต็มๆจิมมี่มองผมธรรมดาๆว่าไม่ร้อน ชวนให้ผมแปลกใจ คืนนึงขณะเขาว่าอีกแล้วพี่ ผมจึงให้ไปในครัวเอามือคว้านปอเปี้ยะทอดดู คือร้านอาหารเขาจะมีเตาทอดจำเพาะของทอด จิมมี่มองอยู่แป๊บนึงจึงเอามือควานๆหยิบปอเปี้ยะวางแบบไม่สะท้งสะท้าน ผมถามว่ารัอนไหม เขาว่าก็รู้สึกนะแต่มันก้ำกึ่ง แล้วก็หายร้อน ผมนึกว่ามือคงพอง แต่วันรุ่งขึ้นมันก็ปกติดีทุกอย่างจะสังเกตุได้คือมือข้างนั้นจะดำกว่าเฉยๆ  หนุมานนี่มีสององค์ อีกคนที่ได้ไปนั้นบุคลิคแตกต่างจากจิมมี่ราวฟ้ากับดิน แล้วจะนำมาเล่าให้ัฟังเพื่อแยกแยะครับ  เรื่องจิมมี่เล่นกะไฟนี่เกิดขึ้นที่อเมริกานี่แหละครับ  ณ รัฐเวอจินเนีย  ชื่อร้าน bangkok siam,307 north gleb road เอาเบอร์โทรไหมครับ

Timothy John Morrisom
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนุมานของหลวงปู่ท่านนอกจะมีเสน่ห์แล้ว เรื่องคุ้มครองป้องกันก็ยังยอดเยี่ยมด้วยครับ และที่สำคัญเรื่องหาที่จอดรถนี่เก่งจริงๆ  หลายท่านคงเคยทดลองมาแล้ว  ยกตัวอย่างนะครับ ที่จอดรถที่เดอะมอลล์บางกะปินี่หายากมากบางทีวนเกือบครึ่งชั่วโมงถึงจะได้  แต่ถ้าเราบอกหนุมานไว้นะครับ ว่าให้ไปจัดที่จอดรถไว้ให้หน่อย รับรองว่าจะได้เจอที่จอดแบบคาดไม่ถึงเลยทีเดียว....
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนุมานผมมีคนเห็นตัวตนมากกว่ากุมารอีก ขี่คอมั่ง เดินตามมั่ง พกติดตัวตลอด๒ปีที่ผ่านมา ประสพการณ์โชกโชนเล่าสามวันสามคืนไม่จบ จะใช้ให้ได้ผลดีที่สุดให้เหน็บไว้นอกเสื้อ ผมเก็บหนุมานไว้หลายสำนักมากกล้าพูดเลยว่าไม่มีของใครสู้ได้
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  เรื่องราวมีอยู่ว่า เมื่อไม่นานมานี้  ผมไปเที่ยวอุทธยาน ร.2 มา  ซึ่งในระหว่างเที่ยวชมอยู่นั้น....ก็มีสาวน้อยคนนึง เดินสวนกับผมไป  แค่นี้เองครับ  จบแล้วครับ

ล้อเล่นครับ..เพราะถ้าเดินสวนกันธรรมดาผมก็คงเฉยๆ เพราะเป็นเรื่องปกติไม่ต้องมาเล่าให้ฟังกัน แต่ที่มันไม่ปกติก็เพราะว่าระหว่างที่เธอเดินมาถึงผมนั้น...เธอมองหน้าผม แล้วก็ยิ้มให้...แล้วเธอเดินก้มหน้าผ่านไป....เหตุการณ์แบบนี้ ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับคนหน้าตาอย่างผมเลยจริงๆ ซึ่งถ้าใครเจอแบบนี้ ได้เห็นรอยยิ้มแบบนั้น และยังไม่มีแฟน รับรองว่า ร้อยทั้งร้อยต้องตามไปเก็บงานแน่นอน....( แต่ผมไม่ได้เก็บงานนะครับ เพราะผมมีแฟนแล้ว )

วิเคราะห์กันดีกว่าครับ ที่เธอยิ้มมาเนื่องมาจากอะไร

1. น้องคนนั้นมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดี อาจจะยิ้มให้กับทุกคน ( แต่อยากบอกว่าถ้ายิ้มให้กับทุกคนนี่รับรองว่าน้องคนนั้น งานเข้าแน่นอนครับ เพราะด้วยหน้าตาน่ารักสดใสและรอยยิ้มแบบนั้น.... )

2. หรือว่าผมหล่อโพดๆ อย่างกับโคม ปะการัง ( อันนี้ยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่ )

3. หรือว่าบางสิ่งที่ช่วยดึงดูดเพศตรงข้ามดันไปจูนตรงกับน้องเค้าพอดี น้องเค้าเลยต้องยิ้มให้อย่างช่วยไม่ได้

ช่วยกันวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ  ปล. วันนั้นผมห้อยล็อกเก็ตปลดหนี้+ลูกแก้ว และเหน็บน้องหะนุมานะไปครับ เรื่องนี้เรื่องจริงนะครับไม่ได้มาปั่นเล่นๆ แต่เหตุการณ์แบบนี้เกิดกับผมมาแล้วทั้งหมด (เท่าที่รู้ตัวนะ 4 ครั้งแระครับ)

GuzTi
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาอึกซักหน่อย  เดี๋ยวลืมเจ้าลิงเผือกกัน

วันนี้มีญาติผู้ใหญ่มาเยี่ยมที่บ้าน

ท่านทักว่าอ้าว...ที่เอ็งเคยอยากได้หนุมานได้มาแล้วนี่

ผม : ก็องค์ที่เอาไปให้ดูนั่นแหละ ได้มานานแล้วนะ

ญาติผู้ใหญ่ผม : เออ เอ็งได้หนุมานมาแล้วนี่ บ้านเอ็งมีหนุมานวิ่งไปวิ่งมาอยู่เนี่ย

ผม : ...............ยิ้ม แต่ใจในปลื้มสุดๆ ได้แต่คิดว่า "โอววววว มาอยู่ด้วยกัน มาวิ่งเล่น ไหงมะเคยมาให้พ่อเห็นเลยลูกเอ๊ย" เหอๆๆ ตาไม่ดีบุญไม่ถึง แต่ก็ยังดีใจที่ได้ครอบครอง เย้ๆๆๆ

มิเสียแรงที่รักและเลี้ยงดู รักปานลูกจริงๆ มีขนมก็แบ่งให้ มีผลไม้ก็แบ่งให้ น้ำผึ้งก็จัดให้ รักมากมาย

Majoy
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 14:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรืองราวของหนุมาน หลวงปู่ชื่น ยังได้ถูกตีพิมพ์ในหนังสืออีกด้วย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 14:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานไปแบงก์ทำธุรกรรมต้อฺงonlineก่อนบ่่่่าย3โมงครึ่ง
คนก็เยอะ3โมง32นาทีแล้วยังมีคิวก่อนหน้าเราอีก2 คน
ดูยังไงก็ไม่ทันก็ยังนั่งลุ้น คนก่อนหน้าเราถึงคิวแล้ว1คน
เหลืออีก1คนอยู่ดีๆก็บอกพนักงานว่าเดี๋ยวมาอีกทีตอนเย็นดีกว่าคนเยอะจัง
เราก็งงๆอยู่ว่าคนนั้นได้คิวเรียกแล้วยังสละสิทธิ์อีก เราเลยเสียบทันเวลาเส้นยาแดงเลย
หนุมานช่่วยไว้อีกแล้วฮิฮิๆๆ

gink

เนื่องจากเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ต้องแวะไปทำธุระให้คุณพ่อที่บ้านซึ่งอยู่ติดกับวัด
แถวนั้นสุนัขเยอะมากก็เป็นสุนัขจรจัดที่มาอาศัยวัดอยู่เพราะไม่มีคนดูแลนั้นล่ะครับ
เวลาที่ไปถึงนี้ก็เป็นเวลาค่ำแล้วครับ ที่คอห้อยหนุมานของหลวงปู่ตั้งชื่อท่านว่า "คุณเพชร"
เป็นเรื่องเลยอาจเพราะมันมืด และสุนัขมันผิดกลิ่นวิ่งไล่กันจ้าละหวั่นประมาณ 10 ตัวได้
พอเดินหนีออกจากพวกมันมาก็ไม่ได้ระวังตัวเดินหันหลังแค่ไม่กี่อึดใจรู้สึกเย็นที่น่อง....

หันไปมองเจ้าสุนัขตัวขาโจกที่เดินไล่เห่าเรามามันเพิ่งเข้ามางับเรา แต่แปลกใจไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย
สำรวจดูไม่มีแม้แต่รอยข่วนที่บริเวณที่โดนงับ ผมว่าฟันมันก็ครบและแหลมน่ากลัวอยู่ไม่รู้ทำไมทำอะไรเราไม่ได้ อิอิ

พอขากลับเดินมาเห่าเราอีก เลยหันไปตะหวาดใส่มัน ทีนี้ไม่กล้าเดินเข้ามาใกล้เราเลย ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เคยกลัวเรา
คราวนี้ตะหวาดไปทีเดียวเดินห่างเราเป็นเมตร สุดยอดครับ

taka

ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับหนุมานของผม เมื่อวานพาลูกเข้าเมืองราชบุรี ผมได้นำเหรียญเงินขวัญถุงให้เจ้าลูกชายเหน็บที่เสื้อที่มีกระเป๋าหน้าด้วยเพื่อให้พกปักษ์รักษา เมื่อกลับถึงบ้านแล้วไม่ได้ถอดเก็บปล่อยให้ลูกชายวิ่งเล่นกับพวกหลานๆ แทบช๊อคเหรียญหล่นหายครับ เดินหาหลายรอบไม่เจอ เลยบอกให้หนุมานให้ช่วยหาดลจิตดลใจให้หาเจอที ตั้งนานก็ยังไม่เจอ จู่ๆหลานคนเล็กลงจากจักรยานที่ขี่เล่นอยู่ไปหยิบของให้แม่เขาปรากฎว่าเป็นเหรียญครับดีใจมาก งงเหมือนกันจุดที่เก็บได้ผมกับแฟนและน้องเขาได้เดินหาบริเวณนั้นอยู่ตั้งนานหลายรอบไม่เจอ ขี่จักยานอยู่ดีๆลงไปเก็บเฉยเลย บอกแล้วครับไม่ธรรมดา

kruangbin

อีกชิ้นนึงสุดโปรดของผมเลย...หนุมานหลวงปู่ครับ..ผมก็หยิบจากกระเป๋าให้แกดู..แกรับเล้วก็นั่งหลับตาแป๊ปนึง..แกร้อง..บ๊ะ..เจ้านี่เอาเรื่องน๊ะเนี่ย นั่งจ้องหน้าเขม็งเลย ท่าทางไม่ชอบให้ใครมาลองดี แค่จับก็เต้นแล้วถ้าไปปลุกมันเดี๋ยวหิ้งพระลุงพังแน่ เห็นเอ็งแรกๆก็ยังสงสัยว่าวันนี้เอ็งพกอะไรมาแว๊ปๆที่แท้ก็เจ้านี่ นี่เอง ยังไม่เคยเห็นอย่างนี้มาก่อน...ผมก็คุยกับแกอีกพักนึงแกก็สอนเรื่องการนั่งสมาธิ การทำบุญ การแผ่เมตตา อ้อลุงแกไม่รับเงินหรือซองครับ แต่แกจะให้ซื้อพวงมาลัยมาถวายที่หิ้งพระของแกแค่นั้น ผมก็มาเล่าประสบการแค่นี้  ไว้ถ้ามีอีกเดี๋ยวมาเล่าใหม่  จบก่อนดีกว่าง่วงนอน.

Pee_Eak9

หนุมานเคยทำให้หญิงหันมาคุยด้วย ตามที่เล็งไว้ ซึ่งคนนั้นเดินห่างกับผมกว่าสิบเมตรและไม่มีเหตุที่ต้องหันหลังมาเจอผมเลย ระยะเวลาตั้งจิตขอเพียง 5 วินาที

Morpie

จริงๆแล้วแทบจะไม่เคยขออะไรเลย แต่ก็ช่วยแทบทุกเรื่องมากมาย ปราฎิหารย์กับ บังเอิญ ต่างกันแล้วแต่คนเชื่อ แต่กิ่งเชื่อนะ

อย่างวันก่อนนู้น ไปทำสังฆทานรุ่นพี่ที่บวชที่วัดชลประทาน วัดนี้เคร่งครัดมาก มีกิจวัฎตั้งแต่ตี 3 แล้วรู้แต่ว่าอยู่วัดนี้ วัดค่อนข้างกว้าง โทรไปก็ไม่ได้เพราะห้ามพระใช้โทรศัพท์ ก็เลยดุ่มๆๆไปกับแฟน ถามหากับหลวงพี่องค์หนึ่งว่ารู้จักไหม หลวงพี่บอกว่าพระบวช Number อะไร เราก็งง??? หลวงพี่บอกว่าถ้าไม่รู้หายากไม่รู้อยู่ตรงไหน ก็เลยกำลังจะเดินต่อ อยู่ดีๆๆ หลวงพี่ที่ตามหาอยู่ก็เรียกโยมๆๆ จากหน้าต่างชั้นบน หลวงพี่ก็ลงมาจากกุฎิ ก็เลยถามว่าได้ยินเสียงหรอ หลวงพี่บอกว่าเปล่า ลุกขึ้นมาปิดหน้าต่างกลัวฝนตก กำลังจะไปทำความสะอาดที่ห้องหนังสือ ถ้ามาช้าอีกนิดเดียวก็คงไม่เจอ ใจก็รู้อยู่แล้วว่าคงต้องเป็นพญาหนุมานตามมาแน่ๆๆ เพราะถ้าหลวงพี่อยู่ในห้องไม่ออกมาปิดหน้าต่างก็คงไม่มีโอกาศเจอแน่ ยังพูดเลยว่าส่งสัยกลัวจะไม่ได้บุญ

gink

ไม่มีอะไรมากครับคุณป้อม แค่เค้าเคยช่วยตามหมาสองตัวของผมที่หนีออกนอกบ้านกลับมาได้น่ะครับ เลยสัญญาว่าจะหาครอบหลอดตะกรุดแบบเงินให้เค้า

เจ้าหมาสองตัวของผมนี่ไม่เคยออกจากบ้าน มีวันนึงมุดหายไปทั้งวัน แฟนผมหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ จนดึกแล้วเลย โทรบอกผมๆ เลยลองขอให้เค้าช่วยตามให้ บอกว่าให้พามันกลับบ้านหน่อยนะ เดี๋ยวนี้เลยก็ดี แต่ถ้าไม่ได้ยังไงให้ดลใจให้เราไปในที่ๆ หาหมาเราเจอ ไม่ถึงห้านาที แฟนผมโทรบอกว่าเจ้าตัวแรกกลับมานั่งรออยู่หน้าบ้าน อีกตัวยังไม่มา ผมกลับบ้านตอนประมาณ 5 ทุ่ม จะเลี้ยวเข้าบ้าน ไม่รู้คิดยังไง ถอยรถออกมาวนอีกรอบ กำลังจะขับไปวน ตาเหลือบไปมีคน พาเจ้าตัวแสบอีกตัวเดินวนหาบ้าน ที่แน่ๆ เจ้านี่วิ่งผ่านหน้าบ้านตัวเองแล้วจำไม่ได้   เลยบ้านไปหลายซอย โชคดีที่ผมขับย้อนไปทางนั้น คุยกับคนที่เค้าพาเดินบอกว่า ถ้าไม่เจอจะเอากลับไปเลี้ยงแล้ว ถือว่าเป็นโชคของมันที่ไม่ต้องเปลี่ยนเจ้าของ(หรือเปล่าหว่า)   แต่คิดๆ ดูก็น่าแปลก มันไปอยู่บ้านเค้าตั้งนานเพิ่งพามาวน แถมวนหาตอน 5 ทุ่ม กว่าๆ ช่วงที่ผมกลับไปพอดี

ไม่รู้ดิครับ อย่างผมเนี่ย ถ้าให้เลือกว่าบังเอิญกับความเชื่อ ผมเลือกที่จะเชื่อในสิ่งที่ผมศรัธทาครับ

majoy

แต่ตอนนี้หลักๆและเป็นพระเอกของผมมาปีกว่าๆคือหนุมานก้นตันครับ ดีมากๆ ดีทุกอย่าง แค่เสียนิดเดียวตรงที่ผมได้เลือดกับหนุมานบ่อยมากครับ แต่เรื่องมันก็เล็กน้อยยังไงผมก็ยังรักและชอบมากที่สุด อาจเป็นเพราะผมชอบในรูปลักษณ์แล้วก็ห้อยบ่อยทำให้เห็นผลชัดเจนก็ได้ครับ ตอนนี้ก็เลยลองห้อยคู่กับพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินดูครับอาทิตย์แรกที่อุ่นใจครับ มั่นใจดีขึ้นเยอะ ทำอะไรก็ราบรื่นดีครับ ไปไหนก็เจอแต่คนดีๆ ก็คงต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆครับ

lipo

อ่านสะเพลิน เลยครับ รอ รุ่น 2 อยู่  เห็นแว๊วๆ ไม่รู้กระทู้หายไปไหนแว้ว
รอด้วยคนครับ
ปูเสื่อนั่งรอ ด้วยคนครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้