ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

“ท่านเป็นมนุษย์หรือไม่”

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-12 05:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สมเด็จปู่ศรีสุทธรรมจอมมหานาคราช รุ่น 1

พญานาคาอวตาร สร้างสืบตำนานอาถรรพณ์เวทอันลือของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-12 05:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ท่านพญานาคา และท่านพญานาคี ได้รับการกล่าวขานมาตั้งแต่สมัยโบราณการ
นานกว่าที่ประวัติศาสตร์บันทึกไว้ด้วยซ้ำ ด้วยการกล่าวถึงอิทธิฤทธิ์ อิทธิคุณอันเหลือคณานับของท่าน
ยิ่งไปกว่านั้นท่านคือผู้ที่ศรัทธาในพระพุทธศาสนา จนเป็นที่รู้กันว่าท่านเป็นเสมือนองครักษ์พิทักษ์พระพุทธศาสนา

ทั้งหมดในเบื่องต้น ถ้าเข้าใจที่ผมได้บอกไป น่าจะเข้าใจแล้วนะครับว่าคำตอบของคำถามที่ว่า
ท่านมีองค์สถิตอยู่หรือไม่ มีอิทธิคุณอย่างไร มีคำตอบว่าอย่างไร ...
สำหรับผมคิดว่าอิทธิคุณของท่านพญานาคาและท่านพญานาคีนั้น น่าจะศึกษาได้จากประวัติของท่านที่กล่าวขานกันอยู่ทั่วไป
และที่สำคัญนะครับ ขอให้ใช้ความศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ ศรัทธาโดยปราศจากทิฐิแล้วรับรู้สิ่งที่เกิดขึ้นกับความเปลี่ยนแปลงในชีวิตด้วยตัวเองดีกว่าครับ

Taka

สาธุ สาธุ ขอบารมีปู่ศรีสุทธรรมนาคราช
ปกปักรักษา พี่น้อง คศช.ทุกๆท่านให้ร่มเย็น
มีแต่สุข ไร้ทุกข์

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆครับ
สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้