ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไมพระพุทธเจ้าจึง บัญญัติ เป็นศีลข้อแรก

[คัดลอกลิงก์]
ครับผม
ข้อสอง ตอนแรกเลยก๊าบ
ต่อมาก้อข้อห้า
ล่าสุดนี่ข้อสาม
ข้อหนึ่งกะข้อสี่ตอนนี้ยังพยายามทำอยู่ก๊าบ

พี่ๆ คศช ให้ศิษย์ถือศีลปรมันต์ข้อไหนกันครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 18:36
พี่ๆ คศช ให้ศิษย์ถือศีลปรมันต์ข้อไหนก ...

เมธถือข้อไหนครับ
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 18:43
เมธถือข้อไหนครับ

ยังไม่ได้เริ่มครับ กลัวทำผิด
เลยยังไม่กล้าสัญญา แต่จะทำให้ได้ครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 18:45
ยังไม่ได้เริ่มครับ กลัวทำผิด
เลยยังไม่กล้าสัญญา แต ...

พี่เมธแอบลักมาตั้งนานแล้ว หรือเนี้ย
lnw ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 20:47
พี่เมธแอบลักมาตั้งนานแล้ว หรือเนี้ย ...

ลักอะไรครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-9 05:50
ลักอะไรครับ

lnw ตอบกลับเมื่อ 2013-11-9 06:16

อ้ากกกรู้ได้ไง
พอเริ่มคิดได้ว่าเรื่องที่ไม่ดีในชีวิตที่ผ่านมาล้วนเกิดขึ้นหลังดื่มเหล้าทั้งนั้นก็เลยเลือกข้อนี้ดีฝ่าเพราะเหล้าไม่ค่อยอร่อยด้วย ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้