ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ตะกรุดอิติปิโสถอยหลัง <<

[คัดลอกลิงก์]
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-6-14 10:07
ผมก็มี

ผมก็มี แต่เมธต้องเพิ่มอีกนิดนะ   ผมก็มี แต่ ผมท่องไม่ได้ 555  
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-6-12 11:59
โอ้โห..พี่หนูเจี๊ยบท่องอิติปิโสถอยหลังได้ด้วย
ผมท่อ ...

ว่าแต่เวลาท่อง ...เฮียตี๋ มี ขวดที่ข้างในเป็นวุ้นเย็นๆอยู่ใกล้ๆหรือเปล่า .....
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 07:31
ผมก็มี แต่เมธต้องเพิ่มอีกนิดนะ   ผมก็มี แต่ ผมท่องไม ...

รู้ได้ไงเนี๊ยะ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-12 13:07
บทสรรเสริญพุทธคุณจะมี 56 คำครับ ผมแบ่งท่องทีละ 8 คำ จะ ...

ขอบคุณคุณ Nujeab มากนะครับ ที่ช่วยแนะนำวิธีการท่อง จะฝึกท่องให้จำจนขึ้นใจ จะได้ใช้เป็นอนุสติในการปฏิบัติและฝึกใจ ครับ
nirun ตอบกลับเมื่อ 2013-11-2 12:07
ขอบคุณคุณ Nujeab มากนะครับ ที่ช่วยแนะนำวิธีการท่อง จะฝ ...

อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ
เลขกำลังพระพุทธคุณเท่ากับ 56 บทสรรเสริญพระพุทธคุณก็มี 56  คำ
อยากได้อยากมี สุดยอดคุ้มครองแคล้วคลาด
ยังไม่มีไว้บูชา ต้องหัดสวดคาถารอไปก่อน รอวันได้บูชา
สวดไม่เคยได้

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้