ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12217
ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พญานาคาอวตาร ที่พี่จ๊อเมตตาให้มา...สวยมากครับ

[คัดลอกลิงก์]
เอามาบูชาที่บ้านองค์ที่สอง...สวยมากครับ..

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นาคปรก เมื่อ 2013-10-13 08:16

สวยงาม ให้ความรู้สึกดีมากๆ ครับ

แจ่ม
ฟินมากมายครับ
เอาแช่น้ำเหรอครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-14 09:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
taratip ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 08:04
เอาแช่น้ำเหรอครับ

เอาลงน้ำเพื่ออาราทนาทำน้ำมนต์เพื่อพรมบ้านครับ...
ตอนนี้..พรายฟองเต็มโหลเลยครับ ขนาดเอาองค์พญานาคออกแล้วครับ
ผมอาราทนาให้ท่านเสด็จอยู่ในองค์พระธาตุเลยน่ะครับ
เสด็จปู่ศรีสุทธรรมนาคราช
tanoros ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 09:54
เอาลงน้ำเพื่ออาราทนาทำน้ำมนต์เพื่อพรมบ้านครับ...
ตอ ...

เป็นความคิดที่ดีมากครับ

แนะนำวิธีการทำน้ำมนต์หน่อยได้เปล่าครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-14 15:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanoros เมื่อ 2013-10-14 15:55
taratip ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 14:28
เป็นความคิดที่ดีมากครับ

แนะนำวิธีการทำน้ำมนต์หน่ ...

ยินดีครับ
แต่ผมไม่ทราบว่าถูกต้องตามหลักวิชาของหลวงปู่หรือไม่นะครับแต่ได้ผลครับ..
ดังนี้..
เตรียมน้ำสะอาด 1บาตรพระ เทลงในโหลแก้วที่เตรียมไว้ (เอาน้ำไหลในแม่น้ำ น้ำต้องไหล มาตั้งไว้ให้ตกตะกอน แล้วแกว่งสารส้มให้ใส กรองเอาส่วนบน ให้ใสที่สุด)
อาราทนาพระธาตุข้าวบิณฑ์จำนวน108องค์ลงในน้ำ กรณีไม่มี ให้นำวัตถุมงคลที่เหมาะสม เช่น ดวงแก้วมณีนาคา หรือเครื่องราง พระเครื่องที่มีส่วนผสมของวัตถุธาตุทางกายสิทธฺ์ที่เกี่ยวกับพญานาค ลงไปแทน ที่มีมวลสารขององค์นาคาก็ใช้ได้
ตั้งจิตอาราทนาถึงองค์พญานาคาให้มาร่วมในพิธี วางองค์พญานาคา ลงในโหลแก้วน้ำมนต์
ตั้งนะโม3จบ
สวดบท บูชาพญานาคา ไม่จำกัดจำนวนบท จนกว่า พรายฟองที่เกิดขึ้นจะเกาะเต็มโหลแก้วน้ำมนต์ ตั้งจิตถึงหลวงปู่เพื่อมาอธิฐานให้เกิดสิ่งศักสิทธิ์มากขึ้น
จากนั้น ตั้งจิตอธิฐานว่า เมื่อองค์พญานาคามีหน้าที่ในการปกป้อง ส่งเสริม พุทธศาสนา ได้โปรดจงมาปกป้องพระในบ้าน พิธีในบ้าน ตนเองผู้ปฏิบัติธรรม  ตลอดจนผู้ที่อยู่ในบ้าน
ขอให้ปัดเป่าสิ่งเลวร้านออกไปจากบ้าน ออกไปจากตัวตนของเรา ตลอดจน บิดามารดา  ญาติพี่น้อง และผู้ปฎิบัติดีทั้งปวง จงโปรดแสดงนิมิตรที่รับทราบได้ว่า ท่านมีอยู่(อธิฐานทำนองนี้ครับ)
ตั้งทิ้งไว้ถึงเช้า...เช้ามา ตื่นมาตักบาตรทำบุญถึงองค์พญานาคา ที่มาโปรด ถึงหลวงปู่ ถึงเทวดาที่มาอำนวยพรแก่เราเมื่อคืน
น้ำในโหลจะขุ่นนะครับ องค์นาคาจะละลายหมด พรายฟองจะเกิดเต็มไปหมด..(ท่านใดมีองค์นาคาองค์เดียว ก็เข้ากรอบไว้เลย จะได้มีเก็บไว้ครับ ผมมี2องค์ เลยเสียสละองค์หนึ่ง)
อธิฐานช่วงกรวดน้ำนิมนต์ท่านลงสู่องค์พระธาตุ เครื่องราง หรือพระเครื่อง แก้วมณีนาคา อื่นๆ..
จากนั้น นำใบทับทิม มากำหนึ่ง มาจุ่มน้ำในโหล พรมทั้งบ้าน หิ้งพระ  นำน้ำจำนวนหนึ่ง เทลงในดินหน้าบ้าน
ส่วนหนึ่งลงในดินหลังบ้าน ส่วนหนึ่งสาดขึ้นหลังคา
ที่เหลือเก็บใส่โหลไว้..แล้วนำน้ำทั้งหมดกรวดลงแม่น้ำที่ไหล จนหมด เพื่อให้มวลสารที่เหลืออยู่กลับสู่ธาตุประธาน
เอาพระธาตุ เครื่องราง พระเครื่อง แก้วมณี หรืออื่นๆที่เชิญท่านลงสู่ มาใส่ในโหลเดิม เติมน้ำลงไป อธิฐาน ให้แสดงนิมิตร...ถ้าเกิดพรายฟอง...ก็จบพิธีครับ..
(ผมเริ่มพิธี เที่ยงคืนตรง เสร็จตอนตีสี่ครับ)
วันนี้...ได้น้ำแบบนี้ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
tanoros ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 15:53
ยินดีครับ
แต่ผมไม่ทราบว่าถูกต้องตามหลักวิชาของหลวง ...

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้